Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Pentium D CPU 3.20GHz ของผมมันช้าจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Pentium D CPU 3.20GHz ของผมมันช้าจัง

เสกเครื่องผมครับ

CPU = Intel(R) Pentium(R) D CPU 3.20GHz
    Mainboard = ASUS P5LD2-SE Chipset intel i945G/Gz Socket 775 LGA
    Ram = DDR2 667 Kingston 1GB 2แถว Dual
    PCI = NVIDIA GeForce 6600 (winfast PX6600TD 128Mb)

ใช้ OS Windows XP (Professional) Service Pack 2 อยู่ครับงานหลักๆใช้ตัดต่อกับแต่งภาพ

เวลาเปิดเครื่องนี่ช้ามากครับกว่าบู๊ตแล้วจะเข้าหน้าจอแล้วพร้อมใช้งานทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ตั้งโปรแกรมรัน
    ตอนเปิดเครื่องอะไรมากนะครับ ยิ่งตอนปิดเครื่องนี่ช้ามากๆเกือบ2นาทีจะได้น่ะครับไม่ทราบว่าเป็น
    เพราะวินโด้ที่ใช้อยู่รึเปล่ารึต้องรอใช้กับวินโด้64บิทอ่ะครับ

คะแนนเครื่องผมสำหรับ 3DMark06 ได้Score 1070 คะแนน นี่ไม่ทราบว่ามากรึน้อยสำหรับ
    เครื่องผมครับ เดิมๆไม่ได้คล็อกอะไรเลยครับ แล้วถ้าจะคล็อกควรจะเริ่มจากอันไหนดีครับ
    ขอคำแนะนำจากสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
    มือใหม่อ่ะครับ

เวลาเปิดเครื่องนี่ช้ามากครับกว่าบู๊ตแล้วจะเข้าหน้าจอแล้วพร้อมใช้งานทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ตั้งโปรแกรมรัน
    ตอนเปิดเครื่องอะไรมากนะครับ ยิ่งตอนปิดเครื่องนี่ช้ามากๆเกือบ2นาทีจะได้น่ะครับไม่ทราบว่าเป็น
    เพราะวินโด้ที่ใช้อยู่รึเปล่า

ถ้าใช้มาเกิน 2 ปี น่าจะลงใหม่ซักที่นะครับ หรือ หาพวก TWEEK REGISTER มาใช้ดูครับ

คะแนนเครื่องผมสำหรับ 3DMark06 ได้Score 1070 คะแนน นี่ไม่ทราบว่ามากรึน้อยสำหรับ
    เครื่องผมครับ
    อันนี้ ปกติครับ

Comment

ผมว่าลงวินดวใหม่ดิครับ

Comment

ถ้าสะดวกลงเลยคับ
        คาดว่าไฟลืขยะ กะรีจิสตรี้เน่าๆคงเต็มเครืองแล้วล่ะคับ

Comment

ถูก ต้อง คับ พี่ น้อง ... ลงวินไหม่เลย

Comment

ผมก็ว่าลงวินโดว์ใหม่เลยดีกว่า

Comment

เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ลงใหม่ดีสุด

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกความคิดเห็นครับ

คงต้องทำใจลงใหม่อ่ะครับ (ฮือๆงานเต็มเครื่องเลย)

Comment

ไม่ต้องลงใหม่หรอก เสียเวลา แค่เคลียร์ไฟล์ขยะให้หมด แต่งรีจิสตรีซักหน่อย ดีแฟรกสักนิด
                  รับรอง เร็วฉิว

Comment

ลงใหม่ดีกว่าคับ
                    ใช้ไปนานๆ โปรแกรมมันรันๆ ทีละเยอะๆ เครื่องอืดเป็นธรรมดา + กับ
                    ถ้าเล่นเนตแล้วด้วยอาจจะโดนพวก spyware virus ต่างๆ เข้าไปฟังตัวกับโปรแกรมต่างๆ ยิ่งอืดไปกันใหญ่ ลงใหม่ง่ายสุดละ

Comment

ใช้โปรแกรม CCleaner ดูสิครับ

Comment

Working...
                      X