Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการติดตั้ง win xp หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการติดตั้ง win xp หน่อยครับ

คือผมจะติดตั้ง win xp แต่มันไม่ยอมเข้าหน้า set-up สักที เข้าแต่หน้า format และก็ coppie file ตลอดครับ พอรีสตาร์ตเสร็จก็ยังไม่มีให้ set-up ตอนนี้เริ่มเมา แล้ว (- -)

อีกอย่างครับ ถ้าผมจะติดตั้ง win xp จำเป็นต้องให้ HD ลูกที่จะติดตั้งเป็น Master ไหมครับ หรือเป็น slave ก้ได้

ใช้ Hdd ลูกใหนก็ได้ครับ พอมันก็อปปี้ไฟล์เสร็จมันจะรีสตาร์ท ไห้ท่านเข้าไบออสไปเปลี่ยนบูท 1 จาก CDROM ไห้เป็น HDD ลูกที่ท่านลงวินโว์ครับ แล้วมันก็จะบูทวินโดว์เพื่นรันเข้า Setup ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by one View Post
      ใช้ Hdd ลูกใหนก็ได้ครับ พอมันก็อปปี้ไฟล์เสร็จมันจะรีสตาร์ท ไห้ท่านเข้าไบออสไปเปลี่ยนบูท 1 จาก CDROM ไห้เป็น HDD ลูกที่ท่านลงวินโว์ครับ แล้วมันก็จะบูทวินโดว์เพื่นรันเข้า Setup ลองดูนะครับ

อ๋อ ขอบคุณครับ ที่แท้ผมลืมแก้ให้มันไป boot จาก HDD ^^ เขางอกอีกรอบ(- -)

Comment

Working...
      X