Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องครับ Eacan A-200 5.1 VS Microlab X1300 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องครับ Eacan A-200 5.1 VS Microlab X1300 5.1

พอดีอยากได้ 2 ตัวนี้อะครับ
    รบกวนท่านเซียนทั้งหลายให้ความรู้หน่อยครับ
    ว่าตัวไหนแจ่มไม่แจ่มอย่างไร
    ตัวไหนดีกว่าเรื่องไร ด้อยกว่าเรื่องไร
    แล้วถ้าเป็นท่านจะเลือกตัวไหน

ขอบคุณมากครับ

ผมก็สนใจทั้ง2รุ่นนี้เหมือนกัน เดี๋ยวต้องไปหาลองฟังดูก่อน

Comment

นั่นซิครับ ขอความรู้หน่อยคร๊าบ....

Comment

เชียร์ Eacan A-200

Comment

A-200 ขาดตัวครับ

Comment

A-200 คับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนสายทุกเส้นนะคับ ไม่ต้องเอาแบบแพง เสียงดีขึ้นเป็นกองคับ

Comment

มันดี เสีย ต่างกันไงบ้างอะครับ ท่าน บอกหน่อยเน้อ... เน้น ฟังเพลง ดูหนังบ้าง อะครับ

Comment

x1300 5.1 ผมไม่เคยฝังอ่ะครับ
                a200 ก็ดูดีนะครับ ผมก็อยากได้ 5.1 ดูหนังเหมือนกัน
                Last edited by theboms; 11 Dec 2008, 09:33:27.

Comment

EACAN-A200 เลย ดอกใหญ่กว่า x1300 แต่จิรงๆมันก็เท่ากันนั้นแหละ

Comment

ขออีก ขออีก

Comment

a-200 ยอดกว่า ดูหนังกระหื่ม บ้านสั่นทั้งหลังเลย แต่ถ้าชอบ Microlab แนะนำ x3 5.1 ดีกว่า X1300 5.1 มันเล็กไปเทียบ a-200ไม่ไหว เบสมันไม่สะใจอ่า

X1300 5.1 ไม่เคยฟังแบบจริงๆๆจังๆๆ(ประมาณดูหนัง+การ์ดดีๆๆ) แต่คงไม่ทิ้ง Altec251 5.1ของผมเท่าไหร่ เพราะตอนถอย X-fi Platinum+Altec251 5.1 ลำโพง มันรับไม่ไหว ดูหนังเบสกระพือมากม่าย ทนไม่ไหวเลยต้องเปลี่ยนมา เล่นที่โหญ่กว่าอย่าง a-200 ตอนนี้ เบสสุดยอด ดูหนัง เบสมาเป็นลุกๆๆ ฉากเครื่องบิน สั่นทั้งบ้าน 5 5 5

Comment

แจ่มครับ

Comment

ถ้าเน้นฟังเพลงแนะนำเป็นรุ่นไหนดีของ Eacan นะครับ..
                          Last edited by Pepzy; 11 Dec 2008, 10:14:31.

Comment

ผมก็เน้นฟังเพลงครับ คือเปิดมาก็เปิดเพลง เลยดูหนังเล่นเกมบ้างบางครั้ง

Comment

มาเชียร์ A200 ค่ะ ที่บ้าน มี X1300 เก่ามากแล้ว ตอนนั้นยังเป็น M1300 อยู่เลย เสียงฟังสบายๆ ไม่ใสไม่หนัก แซท ให้เสียงกลางเป็นส่วนใหญ่ เสียงใสในระดับกระดาษ(เป็นปกติของแซทเดี่ยว) เสียงเบสเหมือนเสียงพวกเคาะกล่องหนาๆ(ดีกว่าเคาะกล่องบางๆหน่อยนึง) เสียงของมันทำให้การ์ด SBLive กับ Audigy แทบจะเหมือนกัน... ส่วน X-Fi เสียงจะดีขึ้นมาอีกหน่อย
                              ส่วนของ A200 บ้าง พึ่งใช้ได้ไม่นาน บอกได้เลยว่าต่างกันเยอะค่ะ ลำโพงชุดนี้ ดึงความต่างของเสียง SBLive Audigy X-Fi ได้อย่างชัดเจนเลย (ไม่น่าเชื่อว่าแม้แต่ X-Fi Gamer กับ X-Fi Music ยังแยกความแตกต่างของเสียงได้) เสียงใส เร่งดีๆ เปลี่ยนสายด้วย ใส่ถึงระดับแก้วเลยทีเดียว เสียงกลางทำออกมาได้เน้นเด่นชัดดี เสียงเบสออกมาแบบนุ่มๆ ไม่ค่อยมีเสียงเคาะกล่องเท่าไหร่นัก(บางคนอาจจะไม่ชอบ) ถ้าใครชอบเบสแบบเคาะกล่องหนักๆคงต้องใช้ A500 หรือ X3 ค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเบสตัวนี้ไม่หนักนะ คงต้องบอกว่า หนัก แต่ไม่เหมือนกัน เหมือนเดิมค่ะ ยังยืนยันว่า ลำโพงราคาที่ตำกว่า 4000 ไม่มีตัวไหนสู้มันได้เลย

Comment

Working...
                              X