Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องครับ Eacan A-200 5.1 VS Microlab X1300 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mmilin View Post
    มาเชียร์ A200 ค่ะ ที่บ้าน มี X1300 เก่ามากแล้ว ตอนนั้นยังเป็น M1300 อยู่เลย เสียงฟังสบายๆ ไม่ใสไม่หนัก แซท ให้เสียงกลางเป็นส่วนใหญ่ เสียงใสในระดับกระดาษ(เป็นปกติของแซทเดี่ยว) เสียงเบสเหมือนเสียงพวกเคาะกล่องหนาๆ(ดีกว่าเคาะกล่องบางๆหน่อยนึง) เสียงของมันทำให้การ์ด SBLive กับ Audigy แทบจะเหมือนกัน... ส่วน X-Fi เสียงจะดีขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนของ A200 บ้าง พึ่งใช้ได้ไม่นาน บอกได้เลยว่าต่างกันเยอะค่ะ ลำโพงชุดนี้ ดึงความต่างของเสียง SBLive Audigy X-Fi ได้อย่างชัดเจนเลย (ไม่น่าเชื่อว่าแม้แต่ X-Fi Gamer กับ X-Fi Music ยังแยกความแตกต่างของเสียงได้) เสียงใส เร่งดีๆ เปลี่ยนสายด้วย ใส่ถึงระดับแก้วเลยทีเดียว เสียงกลางทำออกมาได้เน้นเด่นชัดดี เสียงเบสออกมาแบบนุ่มๆ ไม่ค่อยมีเสียงเคาะกล่องเท่าไหร่นัก(บางคนอาจจะไม่ชอบ) ถ้าใครชอบเบสแบบเคาะกล่องหนักๆคงต้องใช้ A500 หรือ X3 ค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเบสตัวนี้ไม่หนักนะ คงต้องบอกว่า หนัก แต่ไม่เหมือนกัน เหมือนเดิมค่ะ ยังยืนยันว่า ลำโพงราคาที่ตำกว่า 4000 ไม่มีตัวไหนสู้มันได้เลย
    ตามนี้คับ ย้ำนะคับอย่าลื่มเปลี่ยนสาย ยิ่งจับคู่กับ 2Zs โรงหนังชัดๆ ครับ วางดีๆ ทิศทางลูกกระสุน นี่ชัดมาก คับ พอดีเพิ่งจับคู่มา ขอโม้ หน่อยคับ อิอิ

Comment

ใช้ a200 มาประมาณเดือนนึงแล้ว ลงทุนไปถอยถึง advice เลย เสียงดีมากครับเบสนุ่มมากคับ ดูหนังนี่เยี่ยมมากคับ เสียงกลาง แหลม เยี่ยมมากคุ้มค่ากับราคาคับ ฟังเพลงช้าได้อาอารมณ์ มาก แต่...... ถ้าคนชอบฟังเพลงเร็ว เพลงร็อก แบบรัวกลอง กระเดื่องคู่อะไร ประมาณเนี่ยต้องบอกเลยว่ายังไม่สะใจเท่าไรคับ เสียงกลองมาแบบ ดุ๊บดุ๊บ อะคับ มันไม่มาแบบ ตุ๊บตุ๊บ รัวรัวอะคับ แต่โดยรวมแล้วดีคับในราคาเท่านี้

Comment

เปปลี่ยนสายของอะไรดีครับเอาที่ไม่เกินราคาลำโพง

Comment

รับทราบครับ

Comment

ผมใช้ สาย Dynacom ร้าน อมรrecord เมตร 50

Comment

ถือจอบมา 1 อัน....

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339315

Comment

ใครสอยมาแล้ว รบกวนถ่ายรูปมาให้ชม ประกอบการตัดสินใจทีครับ .. หุหุ

Comment

Working...
                X