Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ นอก อวกาศหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ นอก อวกาศหน่อยนะคับ

ขอความรู้พี่ๆในเวปหน่อยครับ
    1.ผมอยากจะโหลด Window Games Edition มาใช้ ความจุ 150 Mb กว่า ๆ ไม่ทราบว่าพี่ ๆที่เคยนำมาติดตั้งใช้งานได้ดีกว่าหรือมีผลข้างเคียงแอบแฟงหรือไม่ครับ

2.ผมได้โหลดมาแล้ว ได้มาเป็นซิป แยกมาสามไฟล์ เมื่อ คลายซิป โปรแกรมจะเรียก
    ไฟล์ ที่ 1 ที่ 2 ที่ 3 จนครบ และ เสร็จสมบูรณ์ได้ 1 โฟลเดอ กับ 1 ซิปไฟล์ในโฟลเดอร์ นั้น

3 ผมจะทำอย่างไรต่อครับ ทำไม่เป็นแล้วครับ อยากจะลงวินโดวส์ด้วยไฟล์ที่โหลดได้มาข้างต้นครับ แต่ทำไม่เป็นแล้วครับจากนี้ แต่ผมลงวินโดวส์จากแผ่นปกติได้ครับ
    ขอบคุณพี่ ๆล่วงหน้าครับ

น่าจะเป็นวินโดวพอร์ทเตเบิ้ลรึเปล่าที่เอาไว้แฟลชไดร์ฟอ่ะ

Comment

ดัช

ไม่ใช่ครับ เป็นวินโดวส์สำหรับพีซีปกติเรยครับ แต่ว่าเขาตัด ออกไปหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆโปรแกรมเน้นแต่เรื่องเกมส์อย่างเดียวเลยครับ จากแผ่นซีดีไลเซนต์ปกติ 600-700 เมกไบต์ ตัดพวกจิปาถะหลายอย่างออกเพื่อความเร็วแรง และปรับแต่งเพื่อเกมส์โดยเฉพาะครับก็เหลือแค่ 100-200 เมกไบต์น่ะครับ ผมได้มาแล้ว ครับแต่ยังไม่ได้ลงครับ ผมเข้าไปหาข้อมูลพวกนี้มาพอสมควรว่าเกี่ยวกับวินโดวส์อะไรกันแน่ ชัวร์ครับแต่ยังลงไม่เป็นเท่านั้นครับ ไม่รู้ว่าไรต์ลงแผ่นหรือเปล่า ก็ไม่อยากลองให้เสียแผ่นครับ เลยสอบถามผู้รู้ให้ชัวร์ ๆก่อนครับ

Comment

แงะ ก็เป็นตัวตัดไงไว้ใส่แฟลชไดร์ฟได้ทีนี้เราก็เอาวินโดว์ของเราไปเล่นที่ไหนก็ได้
        รู้สึกว่าแค่แตกไฟล์ใส่แฟลชไดร์ฟก็ใช้ได้เลยอ่ะ ตั้งให้คอมบูสจากแฟลชไดร์ฟนะ
        ไม่งั้นเค้าจะตัดให้มันเล็กทำไมอ่ะ - -"

Comment

ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ไม่น่าจะต้องแตกซิบหรืออะไรแร้วนะคับน่าจะเป็นไฟล์.isoหรือ.nrg เตรียมไรท์ลงแผ่นเลยคับ

Comment

งั้นถ้าจะลงก็ เอา winrar แตกไฟเลยครับ ไฟล์ iso ใช้ winrar แตกไฟล์ได้ จะได้ไม่ต้อง ไรท์แผ่น
            ถ้าเอาเดมอนทูล มา เมาท์อิมเมจไม่แน่ใจว่าจะลงได้รึเปล่า

เพราะนี่เอามาลงวินโดว์เมาท์อิมเมจไปแล้วตอนลง มันไม่ได้เข้าวินโดวอาจจะมีปัญหา
            ลองดูนะครับ

Comment

ดัช

ขอบคุณครับ จะได้ลองเอาไปไรต์ลงแผ่นแล้ว ก็อีกความเห็นผมก็ขอบคุณด้วยนะครับ จะลองเอาไปใส่แฟรชไดร์ฟแล้วบูตดู

Comment

ไรท์ลงแผ่นนี่อย่าแตกไฟล์แล้วไรท์นะครับ
                ไม่งั้นใช้บูทไม่ได้ ต้องไรท์แบบ อิมเมจไปเลย

Comment

ดัช

ครับผม ขอบคุณมาก ๆครับ

Comment

ดัช

มาแจ้งผลการทดสอบวินโดวส์เพื่อเกมส์ครับ ลงไดร์เวอร์และเล่นเกมส์ออฟไลน์ได้ดีไม่มีที่ติครับ แต่พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ และ ไม่สามารถเข้าเวปไซต์ที่ เป็น .in.th ดังนั้นจะเล่นเกมส์ออนไลน์ พวก sf sa au คงต้องพัฒนาต่อไป ส่วนเนตเข้าได้ปกติครับ สรุปเน้นไปที่เกมส์ออนไลน์ที่ มี .co.th และ.com ครับผม แต่ผลการทดสอบ เปิดเครื่องได้เร็วมาก และชัตดาวน์ได้เร็วมากเช่นกัน มันสุดยอดมากครับ กินโปรเซสน้อยมาก ใช้แรมในการรันระบบแค่ 24 เมกเองอ่ะคับ แต่ก็มีปัญหากับการแชร์เนตเวิร์ค ละครับ แชร์ไม่ได้ แต่ก็เสียบแฟรชไดร์ฟและพ่วงฮาร์ดดิสแทนได้ปกติ

Comment

.in.th ที่เข้าไม่ได้มันเกี่ยวที่ตัว ieหรือเปล่าหว่า ลองใช้ firefoxหรือยังอะครับ
                      Last edited by paikrub09; 11 Dec 2008, 19:28:37.

Comment

Working...
                      X