Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องถามเกี่ยวกับ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องถามเกี่ยวกับ CPU ครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ P4 อยู่เลย3.0 clock ไป3.6 ซึ่งมันก็ถือว่าเร็วไม่ปัญหา สะดุดบ้างเล็กน้อย

ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น Core2 Dual 3.0g มันจะแรงขึ้นต่างกัน เห็นชัดเลยรึป่าวครับ
    แล้วก็ ถ้าเป้น 4 Core 2.5g กับ Core2 Dual 3.0g ผมจะใช้อันไหนดี

หรือคิดว่าผมน่าจะเก็บตังรอ Core i7 ไปเลยดีครับ

แค่นี้ละครับ อิอิ

i7 ยังแพงอยู่มาก ตัวที่น่ารอ คือ i5 แต่มาช้าหน่อย

ดังนั้นถ้าจะอัพเลยในช่วงปัจจุบัน

ถ้าจะเล่นเกมส์ เลือก Core2Duo E8xxx ได้

ถ้าจะเอาคะแนน 3D Mark หรือตัดต่อวีดีโอ จัด Core2Quad Q6600(จะเลิกผลิต)

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ สงสัยคงจะไปทาง E8xxx
      Last edited by vani11ass; 10 Dec 2008, 13:11:54.

Comment

Working...
      X