Announcement

Collapse
No announcement yet.

Leona G9ex Vs Mx5021 เป็นไงครับถ้า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Leona G9ex Vs Mx5021 เป็นไงครับถ้า..

ผมอยากเอามาฟังเพลง ดูหนัง รวมๆทั้งหมด อันไหนฟังเพลงดีกว่า กัน อันไหนดูหนังดีกว่ากัน

ตอนนี้ มี music sx อยู่อะครับ ในอนาคตอยากทำคอมเป็น ชุด Home อาจเปลี่ยนมาใใช้ extreme music

แล้วถ้า g9 ใช้ แค่ 2.1 มันจะมีปัญหาไหมครับ

อันไหคุ้มกว่าอ่ะ ครับ ตัดสินใจไม่ถูกเลยตอนนี้มี เงิน อยู่ 10000 อยากทำห้องเป็นห้องดูหนังฟังเพลงอะครับ

คนมีประสบการณ์ช่วยทีนะครับ ตัดสินใจไม่ถูก

Leona G9ex เป็น 5.1 ch
    Mx5021 เป็น 2.1 ch

เรื่องเสียง Mx5021 สดใส รายละเอียดยิบยับกว่ามาก ฟังเพลงเพราะกว่า แต่ถ้าจะให้เทียบการดูหนังกับ Leona G9ex ซึ่งเป็น 5.1 ch ก็คงสู้ไม่ได้ แต่ Mx5021 เอามาดูหนังเทียบกับ 2.1 ทั่วไป ผมก็ว่าไม่แพ้ใครนะ

ฟังเพลง 2.1 เหมาะที่สุด
    ดูหนัง ก็ต้อง 5.1

คิดว่าเผื่ออนาคตด้วยลองมองชุด HT ไว้ก็ดีคับ ถ้าจะทำห้อง HT ลำโพงคอมคงไม่เหมาะนัก

Comment

ผมเชียร์ g9ex เพราะเจ้าของกระทู้เทไปทางนั้นแล้ว

เซ้นผมมันบอก

Comment

ใช้แค่ 2.1 ไม่มีปัญหาเพียงแต่ตัวที่ไม่ได้ใช้เท่ากับจะไม่ได้burn ก็คอยสลับลำโพงไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ x-fi ก็ได้ครับ

Comment

แล้วถ้าฟัง 2.1 ใน g9 กับ 5021 กันมากไหมครับ

Comment

เพิ่งมีประสบการณ์กับ G9ex จัดชุดให้คอมพ์ให้น้อง
            สั่งของ clearance มา 5,990 บาท ...ดูจากสภาพน่าจะ burn มาพอสมควร
            ต้นกำเนิดเสียงคือ SB live 5.1

หน้าตาและโลโก้เห่ยๆ ...ตามราคา
            เสียง ...ดีจนหน้าแปลกใจ
            เพลงบรรเลง หรือ ออเครสต้า stage เสียงกว้างไกล เสียงกลางลอยเด่น เสียงแหลมชัดเจน
            sub พอไปวัดไปวาได้ ติอย่างเดียวที่ ช่วงตัดcrossoverต่ำๆ low-pass เสียงเบสพล่าๆ แบนๆ
            ตอนดูหนัง response การไล่เสียงของลำโพงไวดีมาก
            รวมๆแล้วดีกว่า in-the-box จากค่ายแพงๆหลายตัวเลย
            ถ้าชอบ ดูหนัง concert เล่นเกมส์ ไม่ยึดติดหน้าตา ... ตัวนี้เลย
            price-performance ดีมาก

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ...ไปลองฟังเองดีที่สุด

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง Leona G9 กิน MX5021 แบบนิ่มๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

โอย สับสนไปหมดแล้ว ไม่ร้จะซื้ออะไรดี อ๊า.........

Comment

อย่าสับสนครับ ^^

ถ้าเน้นดูหนังมา ดับนับที่ 1 แนะนำเอา G9ex ครับ
                    แต่ถ้าฟังเพลงมาก่อนดูหนังเอา MX5021 ครับ

เพราะ SX ใส่ได้แค่ 2.1 ครับ
                    ถ้าเอา G9ex คงต้องไปหา ซาวใหม่ด้วยแล้วและครับ ^^

Comment

ลองฟังดูก่อนครับ ชอบอันไหนเอาอันนั้นอย่าไปยึดติดมาก

Comment

ขอบคุณ ทุกคนครับ ไปซ์้อมาแหละได้ข้อสรุป mx5201 +สาย อะไรไม่รู้ --.-- M Zigma

5900+สาย เมตรละร้อยครับ

ฟังแล้ว ชอบสุดๆ

Comment

Working...
                        X