Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามการเพิ่มแรมของacerอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามการเพิ่มแรมของacerอะคับ

acerของผมไช้ไปแล้วรู้สึกว่ามันอืดๆเลยกะจะเพิ่มแรมเลยไปถามเขาเขาบอก512 ราคา2300ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่าช่วยทีครับแล้วถ้าไปซื้อที่อื่นเนี่ยจะซื้อเป็นของยี่ห้อไหน acerของผมรุ่น1692WLMI

Originally posted by agistrdex02 View Post
    acerของผมไช้ไปแล้วรู้สึกว่ามันอืดๆเลยกะจะเพิ่มแรมเลยไปถามเขาเขาบอก512 ราคา2300ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่าช่วยทีครับแล้วถ้าไปซื้อที่อื่นเนี่ยจะซื้อเป็นของยี่ห้อไหน acerของผมรุ่น1692WLMI
    ตอนผมถามที่ร้าน ( จะซื้อเครื่องกับเค้าด้วย ) เพิ่มแรม DDR2 512 เค้าบอก 1800 ได้มั้ง

2300 นี่ท่านถามที่ศูนย์ใช่ปะ

Comment

แพงจังงงงงง เปลี่ยนตามร้านดีก่าครับ

Comment

ตามร้านประมาณเท่าไรอะคับช่วยแนะนร้านหน่อยกลัวโดนเขาหลอกดูไม่เป็นด้วยคับ

Comment

ถ้าเพิ่มประกันหลุดนะครับ

Comment

ถ้า FSB (Front side bus) 667 MHz ผมถามมาหลายร้านแล้วครับราคาอยู่ประมาณ 2200 - 2300

Comment

งี้เพิ่มที่0ดีกว่าเยอะเลยนะคับเนี่ย

Comment

ผมโทรถาม 0 เค้าบอกเพิ่มตามร้านได้เลยนะ ประกันไม่หลุด
                ส่วนแรมถ้าไม่อยากให้แพงมากก็หาซื้อมือ2 ในบอร์ขายของจิคับ
                ราคาน่าจะไม่เกิน 1500 แล้วเอาไปให้ 0 หรือตัวแทนจำหน่ายใส่ให้ได้เลยคับ

Comment

ประกันไม่หลุดครับ ตอนเปลี่ยนให้เอาคัตเตอร์กรีดเบาๆ แค่พอเปิดฝาแรมได้ ก็ำพอครับ ศูนย์ยังรับประกันตามเงื่อนไข แต่อย่าไปถอดสติ๊กเกอร์ทิ้งออกหมด หรือไปแกะ,แคะ จนเสียรูป มองไม่เห็นเป็นตัวอักษร Acer ครับ อันนั้น ซวยครับ ประกันหลุดแน่นอน(ช่างที่ศูนย์บอกมา)

Comment

เปลี่ยนเองเลยครับ ถูกกว่า ประกันอยู่แน่นอน

Comment

ถ้าอยากจะรู้ว่าเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คใช้แรมที่ความเร็วบัสเท่าไร่ได้บ้างนี้ดูไงคับ
                      แล้วถ้าจะใส่แรมที่มีความเร็วบัส สูงกว่าความเร็วบัสสูงสุดของเมนบอร์ดนี้ได้ป่าวคับ
                      ถ้าได้ จะส่งผลยังไง อะไรรึป่าว
                      ขอบคุนครับ

Comment

นั้นสิผมก็อยากรุ
                        ผมจะได้ไม่ต้องไปซื้อ0

Comment

Working...
                        X