Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ F8VR 2ตัวนี้หน่อยครับ สงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ F8VR 2ตัวนี้หน่อยครับ สงสัยครับ

F8VR - 4P025D ทำไมราคาถึงถูกกว่า F8VR - 4P050C มากครับ ทั้งๆที่สเปคของ 4p025d ค่อนข้างสูงกว่า 4P050C พอสมควรเลย. อย่างเดียวที่ 4P050C มากว่า 4P025D คือ HDD นอกนั้นเท่ากันและเป็นรอง
    4P025D เป็น Centrino2 แถมมีระบบ e-sata อีก

หรือว่าผมยังไม่รู้ข้อดีของเจ้า 4P050C (มันมีดีอะไรอีกมั๊ยครับ พอดีกำลังจะซื้อ มีคนเอา 4P050C มาขายให้ครับ หาข้อมูลครับ)

ไม่น่าใจว่าเป็นที่ Windows Vista license รึเปล่าครับ

Comment

ใช่คับ 4P050C แพงเพราะ มี OS แถมมาอ่ะัคับ แต่ของ 4P025D มัน ไ่ม่มี OS แถมมาคับ เลยถูกไปเยอะ อิอิ โดยส่วนตัวผมนะ จะ Windows เถื่อน หรือ แท้ เมืองไทยค่าเท่ากันอ่ะ ใช้ส่วนตัว คงไม่มีคนบ้ามาจับ ลิขสิทธิ์ อ่ะคับ เพราะไม่งั้น วงราชการโดน ไม่ต่ำกว่า 80 % แน่นอน ลง เถื่อนทั้งนั้น บ้านเราอ่ะ

Comment

Originally posted by MasterR View Post

ใช่คับ 4P050C แพงเพราะ มี OS แถมมาอ่ะัคับ แต่ของ 4P025D มัน ไ่ม่มี OS แถมมาคับ เลยถูกไปเยอะ อิอิ โดยส่วนตัวผมนะ จะ Windows เถื่อน หรือ แท้ เมืองไทยค่าเท่ากันอ่ะ ใช้ส่วนตัว คงไม่มีคนบ้ามาจับ ลิขสิทธิ์ อ่ะคับ เพราะไม่งั้น วงราชการโดน ไม่ต่ำกว่า 80 % แน่นอน ลง เถื่อนทั้งนั้น บ้านเราอ่ะ

เห็นด้วยครับ ที่นี้คือประเทศไทย - -

Comment

Working...
        X