Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมขึ้นจอฟ้าแบบนี้แปลว่าเป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมขึ้นจอฟ้าแบบนี้แปลว่าเป็นที่อะไรครับ

คือผมเอาคอมเครื่องเก่ามาลองต่อเช็คดู

แล้วเอาฮาดดิดเครื่องใหม่ไปต่อ นอกนั้นเป็นของเก่าหมด

พอตอนรันวินโดที่มีหลอดวิ่งๆ ซัก3-4วินาที ก็เป็นแบบนี้ครับ

แก้ตรงไหนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ฮาร์ดดิสน่าจะมีปัญหานะครับ

1.ลองตรวจสอบสาย SATA ดูครับ
    2.ลองตรวจสอบ ฮาร์ดดิสดูหน่อยไหม ลงวินโดว์ใหม่หรือยัง จ่ายไฟพอไหม?

Comment

ถ้าคนละบอร์ดกัน แบบนี่ ก็ควรลง วินโดว์ใหม่ดีกว่า

มันจะเอ่อๆๆนะครับ เอาไปต่อเเบบนี่

Comment

ครับ

สายsataก็ปกติดีนะครับ
        ส่วนวินโด เป็นวินโดตัวที่ใช้กับอีกเครื่องครับ จำเป็นต้องลงใหม่ไหมครับ

จ่ายไฟน่าจะเหลือนะครับ

เดี๋ยวผมลองเช็คดูใหม่อีกทีครับ

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
          ถ้าคนละบอร์ดกัน แบบนี่ ก็ควรลง วินโดว์ใหม่ดีกว่า

มันจะเอ่อๆๆนะครับ เอาไปต่อเเบบนี่

อ่อครับ งั้นเดี๋ยวผมลองลงวินโดใหม่ ถ้าไม่ได้ยังไงจะมารบกวนถามใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X