Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ ผมมีงบ ๔๐๐๐บาท ซื้อLCD monitor ตัวไหนดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ ผมมีงบ ๔๐๐๐บาท ซื้อLCD monitor ตัวไหนดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับเอา ๑๙ นิ้ว ไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ การ์ดจอผมใช้GF๙๖๐๐GSO ครับ

LCD 19" SAMSUNG 943BWX DVI B Resolution : 1440 x 900 ประกันที่ 5 จุด รับเคลมจุดที่ 6 4,270 3Y

Comment

เวลาเล่นเกมหรือดูหนังนี่ภาพจะสวยกว่าจอ CRT17นิ้ว มากไหมครับพอดีไม่เคยใช้LCDเลย

Comment

crt ภาพสดกว่าครับ แต่ lcd ดูสบายต่ากว่าครับ สีไม่ต่างกันมาก ลองไปเดินๆดูของจริงที่ร้านก่อนครับ ก่อนเอากลับก็เช็ค จุดเสียดีๆครับ

Comment

คือจอ crt 17 นิ้วอันที่ผมใช้อยู่มันยังใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ถ้าจะเปลื่ยนเป็น LCD จะคุ้มไหมครับ

Comment

เปลี่ยนก็ดีครับ มันดูโล่งกว่าเยอะเหลือที่ให้ทำอย่างอื่น ประหยัดไฟด้วย ภาพคมชัดดีแม้จะสดสู้แบบเก่าไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้แตกต่างกันมากนัก

Comment

ผมก็ว่ากะจะเอามาต่อกับ XBOX360 ด้วยแต่ก็ลองมาขอคำแนะนำก่อนล่ะครับว่ามันต่างกับcrtมากไหม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

คุ้มน่ะครับ ได้ของใหม่ + จ่ายค่าไฟน้อยลง CRT กินไฟกว่าครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X