Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำHTPCจำเป็นไหมต้องซื้อavr

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำHTPCจำเป็นไหมต้องซื้อavr

ซาวการ์ดX-Fi Titanium ตอนแรกกะว่าจะซื้อOnkyo HT-S5105 ถ้าไม่ใช้ก็จะซื้อ Bose Acoustimass 6 Series III รบกวนหน่อยครับ

- ไม่จำเป็นต้องซื้อ AVR หรอก ลำโพง 5.1 ธรรมดาๆ ก็ได้ พวก leona G9 EX

- กลับกัน เล่น AVR จำเป็นด้วยหรือ ที่จะต้องซื้อ soundcard

- 5105 คือ AVR แถมลำโพง

- Bose Acoustimass 6 Series III ถ้าซื้อไอ้นี่ ต้องซื้อ AVR แต่ผมคงไม่ซื้อ 5105 มาใช้กับมัน

Comment

ตัวอย่าง Leona G9 ราคาพอเพียง ไม่ต้องซื้อ AVR

Comment

ขอบคุณมากครับท่านเรือรบอยากได้โบสมาต่อกับคอมหรือยี่ห้ออื่นช่วยชี้แนะด้วยเถิดงบ20000-30000อยากได้5.1เน้นเล่นเกมมัีนดูหนังกระจกสะเทือน

Comment

20,000 - 30,000 นี่มี X-Fi Titanium อยู่แล้วใช่ไหมขอรับ?

เกรงว่างบสูงขนาดนี้ อาจได้รับคำแนะนำให้ขายซาวน์การ์ดทิ้งซะ แล้วมาสมทบทุนชุดโฮมดีๆ + AVR + onboard

ก็รอฟังต่อไปล่ะขอรับ ผมมันงบน้อยได้แต่เดากันไป

อิจฉาจัง ผมงบ 6,000 ยังคิดแล้วคิดอีกเลย อิอิ

รอชมด้วยความหวังขอรับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ตัวอย่าง Leona G9 ราคาพอเพียง ไม่ต้องซื้อ AVR

ขาตั้ง Lovan ซ๊ะด้วย แจ่ม

Comment

กำ ซ้ำ
              Database Error บ่อยจัง

Comment

ไม่รู้ซินะ ของผม Onboard ส่ง Digital ผ่าน Optical ออกไปที่ AVR Marantz SR 4001 คู่กับลำโพง JBL Stadium(คู่หน้า) ต่อสายลำโพงด้วย Audioquest Type 4 สาย Optical ก็ Monitor รุ่น Shining C-1
                เสียงที่ได้สู้ใส่ X-Fi Titanium แล้วต่ดอนาลอกออกไปให้ AVR ขยายอย่างเดียวไม่ได้ครับ(เฉพาะฟังเพลงนะครับ และก็เฉพาะหูของผมด้วยนะครับ) ส่วนดูหนังยังไม่เห็ฯข้อแตกต่างครับ

สรุปผมว่ามี Soundcard ดีกว่าอ่ะ
                Last edited by หอมหน่อย; 10 Dec 2008, 22:56:47.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

เรียน ท่านเรือรบ
                  ผมแกะหน้ากาก Sub ของ G9EX ไม่ได้อ่ะครับ ท่านแกะยากมั้ย ตัวอื่นแกะได้หมด
                  แล้วท่านใช้สายลำโพงอะไรครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ กะจะเปลี่ยน
                  ขอข้อมูลด้วยครับ เน้น เซฟๆ แหะๆ

Comment

หุ!ๆ แสดงว่าไปเล่นมาแล้วซิ Leona G9

Comment

ท่านเรือ ครับ เห็นคนพูด ถึง เบส ตัวนี้เยอะ เบส ตัวนี้มันเป็น ยังงัย เหรอ ครับ ผม เคยไปลองฟังที่ห้าง
                      มาหลายทีได้ยินเบสไม่ชัดซักที รบกวนหน่อยท่าน

Comment

- ไม่ใช่ของผม

Comment

Working...
                        X