Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการลง Window ของ ค่าย skz ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการลง Window ของ ค่าย skz ทีครับ

คือผมพึ่งโหลด window skz sp3 oct08 มาครับ เเล้วอยากทราบว่าถ้าเวลาผมจะ"ไรท์แผ่น" ต้องปรับความเร็วต่ำสุดใช่มั้ยครับแล้วเวลา ไรท์แผ่น ไรท์เฉพาะ ตัว iso อย่างเดียวใช่มะ เพราะมันมี file howto.txt, password.txt, readme.txt อยากทราบว่าไม่จำเป็นต้องไรท์ ตัว notepad ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ISOเลยงับ
    เด๋วNeroมันจาทำงานเอง

Comment

ดับเบิ้นคลิกไฟล์อย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ พอถึงหน้า Nero ก็ปรับความเร็วต่ำสุด ส่วน Pass คงจะเป็น Key Product ครับ จดไว้นะครับ เวลาลงจำได้ว่า skz นี่จะให้ใส่ Key Product ครับ******ถ้าอธิบายผิดพลาดขออถัยนะครับ

Comment

พึ่งลงไปครับ ตอนไรท์เราไม่ต้องเอาอะไรไปเลยครับ เอาไฟล์ ISO ไปอย่างเดียวพอ

ผมไรท์ความเร็ว 4X นะ

ก็ Ok แต่ว่าทำไมจขกท. ไม่เอา Nov08 มาล่ะ ใหม่กว่านะครับ

Comment

Originally posted by vitseed View Post
          พึ่งลงไปครับ ตอนไรท์เราไม่ต้องเอาอะไรไปเลยครับ เอาไฟล์ ISO ไปอย่างเดียวพอ

ก็ Ok แต่ว่าทำไมจขกท. ไม่เอา Nov08 มาล่ะ ใหม่กว่านะครับ
          หาลิ้งโหลดไม่ได้ในบิทอะ เจอแต่ oct08 นายมีลิ้งปะ pm ให้ผมที

Comment

ใช้ imageburn ดีที่สุด

Comment

Originally posted by vitseed View Post

Originally posted by hamtaro55 View Post
              หาลิ้งโหลดไม่ได้ในบิทอะ เจอแต่ oct08 นายมีลิ้งปะ pm ให้ผมที
              ของสหาย NOD32 มันสีส้มกันมั้งเปล่าครับแต่อัพเดทได้ปกติ

Comment

ควรไร้ท์ที่ความเร็วต่ำสุด เพราะจะได้ไม่มีไฟล์เสีย เพราะ OS คือส่วนสำคัญของคอม

Comment

ใครอยากได้ Windows นะครับ ของ sKz นะครับผม Nov 2008
                  ไปสมัครเวปบิท ของแก ที่ http://skz.homeip.net:99
                  ไปหาดูนะครับ ไม่ยากหรอก เด่นมากๆ พี่แกบอกว่า
                  กติกา คือ ถ้า เดือนใหม่ ยังไม่ออก ที่นี่ ห้ามเอา ล่าสุด ไปอัพที่ไหน ก็ตาม โดยไม่ได้รับอนุญาต ถ้าอยากเอาไปอัพให้ pm มา ขอที่ผม หรืิอ ทำตามกติกา อัพช้ากว่า 1 เดือน ยกตัวอย่างคือ ถ้า July ยังไม่ออก ไม่อนุญาต ให้ นำ June ไปอัพ ถ้า July ออกแล้ว สามารถ นำ June ไปอัพได้เลยไม่ต้อง PM มาขออนุญาต ผม แค่ใส่ เครดิต และ บอกว่า ของเดือนที่อัพเดท กว่า ให้มาโหลดที่ skzbt เหตุผลของกติกา นี้ เพราะผมต้องการให้ สมาชิกเข้ามาที่นี่กันบ้างอุตส่าห์ทำเว็บออกมา อย่างเท่เลย ถ้าไม่มีคนเข้า เสียใจแย่ อยากให้เข้ามาเล่นเว็บผมกันบ้างแค่นี้เอง ขอร้อง เหอะ แถม ฟรีเรโช อีก

ผมเลย เอามาให้แบบนี้ ไปโหลดเองนะครับผม

Comment

-*- เรโช เหลือเปงล้าน บอร์ดก็เงียบเหงา นั่ง ลบ กระทู้เล่นดีก่า 555

Comment

เคยใช้ skz แล้วไม่เวิร์คครับ

ผมว่าของ Truefaster เวิร์คกว่านะ

Comment

แต่ผมว่า skz ดีสุดครับ 5 5 5

ใช้มาหมดแล้ว ORI ก็ใช้

แต่สุดท้ายก็มาลงตัวที่นี่แล่ะ

ของเค้าดีจริงๆ ^ ^

Comment

วินโด้โมฯ ตัวไหนจะดีหรือไม่ ผมว่ามันแล้วแต่สเป็คเครื่อง+อุปกรณ์+software ที่ใช้
                          สภาพแวดล้อมและลักษณะการใช้งานของแต่ละคนครับ
                          นี่คือสาเหตุที่ทำไมบางคนว่าดี บางคนว่าไม่ได้เรื่อง
                          ตอนนี้ผมหนีกลับมาใช้ sp3 ORI อยู่ง่ะ 55

Comment

Working...
                          X