Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยครับ จะซื้อลำโพง2.1(หรือ5.1)และการ์ดเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยครับ จะซื้อลำโพง2.1(หรือ5.1)และการ์ดเสียง

ดูหนัง40% เล่นเกม40% ฟังเพลง10% และอื่นๆ10%
    งบลำโพงประมาณ 2000-3000
    ส่วนการ์ดเสียงนั้น จากที่ติดตามอ่านมาหลายกระทู้ ผมว่า 2zs ก็ดี
    แต่หลายท่านว่าถ้าดูหนังเล่นเกม น่าจะเป็น x-fi ผมคงจะเล็ง x-fi extreme music ครับ
    คือผมอยู่ที่หนองบัวลำภูครับ จะบอกให้ผมไปลองฟังเองแล้วค่อยเลือก นี่แหละครับอุปสรรคของผม
    คือผมไม่รู้จะไปฟังที่ไหนและไม่ค่อยว่างที่จะไปฟัง จึงต้องให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำครับ

ตอนนี้ผมมอง Altec Lansing VS4121 อยู่ครับ

ถ้าจะดูหนังควรเล่น 5.1 ไปเลยดีไหมครับ คือคอมผมตั้งอยู่ที่ห้องโถง(ไม่ได้อยู่ในห้องส่วนตัว)น่ะครับ

ช่วยแนะนำลำโพง ยี่ห้อ ชื่อรุ่น และการ์ดเสียงให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by theboms; 12 Dec 2008, 11:20:45.

eacan a600II + sb0060 อยู่งบพอดี ไม่เกิน 3000

ลำโพงสั่งจาก advice ก็ได้ครับ
    ส่วนการ์ดเสียง หาในห้อง hifi market เอาให้เค้าส่ง ems ไปให้ครับ

Comment

ลำโพง 5.1 วางเรียงกัน เอา 2.1 ดีกว่าครับ ราคาเท่ากันแต่ได้คุณภาพกว่า

Comment

ตอนนี้ แมนยู โดนนำ ครับ
        แมนยู 1-2 อัลบอร์ก

Comment

แถวๆบ้านมีไม่กี่ร้าน ไปหาดู เจอแต่ sb0680 ต่างกับพวก sb0100 sb0060 ยังไงครับ
          แล้วลำโพง vs4121 ล่ะครับ ผมว่าหน้าตามันดูดีน่ะครับ

Comment

ดันหน่อยครับ อยากได้ลำโพงใหม่
            ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ
            x3 2.1
            vs4121
            a600II
            Last edited by theboms; 14 Dec 2008, 16:09:53.

Comment

Working...
            X