Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากติดตั้ง sink เรียบร้อย ความร้อนมันแปลก ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากติดตั้ง sink เรียบร้อย ความร้อนมันแปลก ๆ ครับ

ผมวัดความรุ้อน CPU 5000+ BE จาก abit EQ ครับ

ความร้อนมมันขึ้น ๆ ลง ๆ ไม่ค่อยนิ่งซักเท่าไหร่เลยครับ

พอเปิดเครื่องมาปุ๊บ ความร้อนจะมาอยู่ที่ 50 C ทิ้งไว้แป๊บนึงจะลงมาอยู่ที่ 38 C

ที่นี้แหละ พอทิ้งไว้ ความร้อนตรง CPU มันจะขึ้น ๆ ลง ๆ 38 C บ้าง 45 C บ้าง ทั้ง ๆ ที่เปิดหน้าจอทิ้งไว้เฉย ๆ นะครับ

แต่พอทำ Full load ความร้อนจะมาอยู่ที่ 50 C ที่นี้นิ่งครับ ไม่ค่อยขยับเท่าไหร่

สรุปว่าเหตุการณ์อยางนี้ถือเป็นเรื่องปกติไหมครับ หรือว่ายังไง...

นิ้วจิ้งซิงค์ดูโลดครับ เซ็นเซอร์เมนบอร์ดบางทีก็ป่วนเหมือนกัน

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      นิ้วจิ้งซิงค์ดูโลดครับ เซ็นเซอร์เมนบอร์ดบางทีก็ป่วนเหมือนกัน
      นิ้วจิ้มแล้วจะวัดอุณภูมิได้หรือครับ

Comment

นิ่วแน่นอนที่สุครับ

70 ของแท้ นิ่วต้องสดุงแล้ว
        70 ของปลอมก็ขึ้นเป้นตัวเลข ร้นจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้เห็นแต่ตัวเลขให้ทุกใจครับ

AX78 มันก็ขึ้นสูงเกินจริงแทบทุกตัวครับ ขึ้นๆลงๆก็ปกติ

Comment

ดูพวกโปรแกรม CoreTemp, Real Temp ดูครับ

Comment

Working...
          X