Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูกราฟการใช้ไฟตัวนี้ให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูกราฟการใช้ไฟตัวนี้ให้ทีคับ

คือเครื่องนี้มันแปลกๆใช้ไปสักพักมันชอบอืดๆขึ้นมาชอบกลคับ
    สเปก >>
    CPU D820 2.8 GHz
    M/B Asrock 775VM800
    Ram DDR 512MB/bus 400 x 1
    HDD WD SATA 320 GB AAKS
    VGA GF5200 128MB AGP
    PSU ติดเคส 350 W

ผมงงตรงที่ว่าใช้โปรฯ OCCT เช็คไฟผลออกมา Stable ทุกตัว แต่ VCORE มันแปลกๆคับให้ CPU ทำงาน 100% กลับใช้ไฟน้อยกว่าตอนทำงานปกติคับตกลงมันปกติไหมคับ ทั่นใดใช้อยู่/ดูเป็นแนะนำด้วยคับขอบคุณคับ -/\-

มันไม่ใช่ใช้ไฟน้อยกว่าครับ ไฟมันตกต่างหาก - -"
    บอร์ดอาจจะจ่ายไฟไม่ดี หรือ PSU จ่ายไฟไม่นิ่ง เป็นได้ทั้ง2สาเหตุ

แต่ถ้าไม่วูบไม่รีสตาร์ทก็ปกติครับ
    ส่วนมาก Asus จะเป็นกัน Vcore ตกเนี่ย

Comment

Working...
    X