Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Hiren Boot CD กับ Maximus II ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Hiren Boot CD กับ Maximus II ได้บ้างครับ

พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนบอร์ดมา แล้วทีนี้อยากจะ Ghost ข้อมูล ซึ่งปกติผมทำผ่าน Hiren Boot CD

ซึ่งตอนใช้บอร์ดเก่า (P5N32-E SLI) ก็ใช้ Hiren ได้ปกติ ไม่มีปัญหา

แต่พอใช้บอร์ดใหม่ (Maximus II Formula) ตอน Boot จาก CD เข้ามาถึงตรงที่ Hiren มันถามว่าจะบูทจากแผ่น หรือบูทจาก HDD ผมก็เลือกบูทจากแผ่นตามปกติ เพื่อจะได้เข้าหน้า Menu ของมัน แต่พอเลือกแล้วผลที่ได้คือหน้าจอดำสนิท ไม่ยอมขึ้น Menu 8-9 ข้อของมันมาให้เลือก

ใครพอรู้วิธีแก้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ดันๆ หน่อยครับ ใครรู้ช่วยบอกที

Comment

แผ่นเจ๊ง รึเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้ ลอง Boot Hiren จาก USB เอาครับ

Comment

ผมก็เป็น(9.5กับ9.6)ครับ บอร์ดP5K Pro พอเอาไปบูตกับบอร์ดรุ่นเก่าๆ มันใช้ได้อ่ะครับ

Comment

แผ่นไม่เสียครับ เพราะว่าใช้กับเครื่องอื่นได้

Comment

มาช่วยตอบนะครับ ลองๆ ดูผมก็ไม่่ค่อยเป็นเหมือนกัน

HDD ตั้งเป็นอะไรรึป่าวครบ NCQ พวก ACHI อะไรพวกนี้ boot อาจจะไม่ขึ้น
            ลองพวกแผ่น winpe ดูน่าจะดีเหมือนกัน หาได้ตาม bit ทั่วไปเลยครับ

ถ้าลองแล้วขอโทดครับ

Comment

ไม่ได้ตั้งเป็น NCQ หรือ ACHI เลยครับ ตอนนี้บูทเข้าวินโดว์ปกติไม่มีปัญหาครับ มีปัญหากับ Hiren อย่างเดียว

Winpe ไว้ลองหาดูนะครับ ไม่เคยใช้เลย ขอบคุณมากๆ ครับผม

Comment

ผลเป็นไง มาบอกกล่าวกันบ้าง นะครับ เคสนี้ ไม่เคยเจอ

Comment

อืมม....
                  striker ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

Comment

แนะนำให้ ซื้อ dvdrom แบบ ide ไว้ใช่คับ รับรองเจอทุกดอก ไม่มีปัญหา

Comment

ใช้แบบ IDE อยู่ด้วยครับผม ฮี่ๆ แต่ก็ยังเจออยู่

Winpe ยังไม่ได้หาเลยครับ อยากหาทางใช้ Hiren ให้ได้ก่อน ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

นานๆ ดันที เผื่อมีผู้รู้ผ่านมา อิอิ

Update เล็กน้อย แผ่น Hiren แผ่นที่ว่านี้ไปลองกับบอร์ด Chipset 945 ไม่มีปัญหา

มีใครเคยลอง Hiren กับ P45/ICH10R รึยังครับ ว่ามันได้มั๊ย ถ้าได้แปลว่ามันไม่ถูกกับ Maximus II Formula รึไงนะ

Comment

ปีใหม่แล้ว ดันซักรอบ

Comment

ข่าวเงียบ คิคิ
                            แผ่น winpe หาไม่ยากครับ เด๋วหา link ให้ครับ
                            มีสมาชิก siambit ป่าวครับ หรือว่า torrentmove ป่าวครับ ผมมีแค่สองอันนี้ ถ้ามีบอกชื่อผมมาก้อได้เด๋วบอก link ไปให้ครับส่วน ตามเวปอื่น พึ่ง google ไม่น่าจะยาก เด๋วเจอเอามา จัดให้

Comment

Working...
                            X