Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD TV 22" มาทำเป็นจอคอม เหมาะไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วถ้าต่อ HDMI ออกจากคอมเข้าจอ จะช่วยได้ไหมคับ (T T ต้องหาการ์ดจออีก)

Comment

เอามาดูทีวีไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ จอมันความละเอียดมากกว่าสัญญาณที่ส่งมามาก ภาพจะแตกเยอะ

Comment

ดูมาเหมือนกันครับตัวนี้ มีหลาย port ดี แต่ผมเอามาเล่นแต่เกมส์ com ถ้าจะดู TV กับเล่นเกมส์ Console ผมจะเก็บเงินซื้อ 42" ไปเลยทีเดียวครับ ไม่เอามารวมเพราะ เดี๋ยวมันจะร้อง ก๊าบๆ ครับ

Comment

Originally posted by zervilz View Post
          เอามาดูทีวีไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ จอมันความละเอียดมากกว่าสัญญาณที่ส่งมามาก ภาพจะแตกเยอะ
          งง อะคับ แล้ว lcd tv ที่่เห็นอยู่ทั่วไปละคับ

Comment

ใช้แทนกันไม่ได้บางอย่างครับ ของผม lg รุ่น26" ต่อ dvi-hdmi ปรับ 1080p (1920*1080) ดูหนัง,เกมส์ดี แต่งานเอกสารห่วย จะเอางานเอกสารดีก็ต้องต่อเข้า d-sub ซึ่งมันก็ไม่ดีเท่าจอคอมพ์
            แล้วก็ดูทีวี สู้ crt ธรรมดาไม่ได้
            สรุปว่าเหมาะกับต่อคอมพ์ใช้งานแบบบันเทิง(ดูหนัง hi-def ที่ริพหรือแบบ full hidef ก็แล้วแต่ , แล้วก็เล่นเกมส์เท่านั้นครับ)
            Last edited by m-1; 11 Dec 2008, 16:34:03.

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
              ดูมาเหมือนกันครับตัวนี้ มีหลาย port ดี แต่ผมเอามาเล่นแต่เกมส์ com ถ้าจะดู TV กับเล่นเกมส์ Console ผมจะเก็บเงินซื้อ 42" ไปเลยทีเดียวครับ ไม่เอามารวมเพราะ เดี๋ยวมันจะร้อง ก๊าบๆ ครับ
              ถ้าใช่งานรวมกัน ข้อเสียยังไงบ้างคับ เก็บข้อมูล อิอิ

Comment

Originally posted by CK View Post
                งง อะคับ แล้ว lcd tv ที่่เห็นอยู่ทั่วไปละคับ
                lcd tv ก็มีหลายความละเอียดครับ ส่วนมากที่โชว์ทั่วไปเค้าไม่ได้ต่อช่องทีวีโชว์ให้เห็น

Comment

แล้วถ้าซื้อเป็น LCD ธรรมดา 22 นิ้ว แล้วต่อกับ Tv tuner รับสัญญาณ cable มันจะชัดไหมคับ
                  อยากได้ไว้ดุทีวีด้วย แบบ monitor ก็ได้ ทีวีก็ดี อะคับมีเปล่า 555+ 14 นิ้วตัวปัจจุบันเริ่มดุไม่ค่อยจะเห็นแล้ว หุหุ แก่ตัวลงทุกวัน

Comment

อ่าน text เล่นเกมส์คงไม่ไหวครับ
                    เคยดู บราเวีย ที่มี HDMI
                    แล้วไปอ่านเจอ คนเอามาใช้กับคอม
                    เค้าอ่านเว็บได้ แต่นั่ง***งคอมเกือบ 2 เมตร -*-

Comment

แล้วจะทำไงละเนี้ย จะเปลี่ยนทั้งจอคอม ทั้งทีวี โอ้วววว

Comment

Originally posted by CK View Post
                        แล้วจะทำไงละเนี้ย จะเปลี่ยนทั้งจอคอม ทั้งทีวี โอ้วววว
                        ทำไมไม่ลองให้เค้าต่อทีวีโชว์ล่ะครับ จะได้เห็นๆ กันไปเลย ^^

แต่ผมแนะนำ ถ้าอยากใช้จริงๆ ใช้ KB+Mouse Wireless เพิ่มไปด้วยดีกว่านะครับ หรือไม่ก็ยกเคสใกล้ๆ ตำแหน่งที่ใช้เลย แต่สายมันจะรุงรังน่ะสิครับ

Comment

ที่บ้านใช่ cable จะต่างจากใช่สายอากาศมากไหม เรื่องดูทีวีเป็นไงไม่ซีเรียสเท่าไหร่คับ ที่สำคัญต่อคอม เปิดเว็บ ทำงานแล้วไปไงมากกว่า

Comment

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องดูทีวี ตัวเลือกนี้ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกัน
                            แต่จะเล่นคอมพร้อมดูทีวีไม่ได้น่ะสิ ถ้าเป็นไปได้ก็ลองให้เค้าต่อทีวีดูตอนเลือก
                            ส่วนเคเบิลไม่น่าต่างกับสายสัญญาณทีวีธรรมดา

Comment

สนใจจะเปลี่ยนอยุ่เหมือนกันครับ

จะเอาLCDคอม 19" ไว้อ่านหน้าเว็บ กะการ์ตูนอัพเดท
                              LCD TV 32" เอาไว้ดูทีวี เล่นเกมส์ ดูหนัง

น่าจะเวิร์ค ที่ไหนมีอัพเดทราคา LCD 32" หรือ 29" ราคาไม่เกิน 15000 แนะนำบ้างอ่ะครับ

Comment

Originally posted by itong View Post
                                อ่าน text เล่นเกมส์คงไม่ไหวครับ
                                เคยดู บราเวีย ที่มี HDMI
                                แล้วไปอ่านเจอ คนเอามาใช้กับคอม
                                เค้าอ่านเว็บได้ แต่นั่ง************************งคอมเกือบ 2 เมตร -*-
                                นั่นมัน จอ 40นิ้วป่าว 22นิ้ว นี่ไม่ใหญ่เลยนะครับ
                                ผมใช้อยู่ก็นั่งติดตามปกติ ต่อ 2 จอด้วย

เอาภาพ LCD Monitor FullHD ต่อทีวีจูนเนอร์ ดูทีวีที่ความละเอียด 1920x1080 มาฝาก ความคมชัดดหาไม่ได้เลย
                                ใช้อยู่ อิอิ วิธีแก้เรื่องความชัดก็คือย่อขนาด โปรแกรมทีวีลงมาให้เท่ากับที่มันส่งมา
                                ก็ชัดในระดับนึงอ่ะ ที่ 640x480

อันนี้หน้าจอ เดสท๊อป พอดีต่อต่อดูอัลมอนิเตอร์ ที่บ้านมี2ตัว อิอิ
                                3840x1080 ไม่เห็นต้องนั่งห่ างเป็นเมตรเพราะถ้านั่งห่ าง
                                แทบจะมองไม่เห็น ตัวหนังสืออ่ะ เข้าหน้าเวบยังต้องกดซูมเลย

Last edited by amcrew; 12 Dec 2008, 10:14:01.

Comment

Working...
                                X