Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเทพช่วยดูอุปกรณ์ตัวนี้หน่อยครับว่าคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเทพช่วยดูอุปกรณ์ตัวนี้หน่อยครับว่าคืออะไร

รบกวนท่านเทพช่วยดูอุปกรณ์ตัวนี้หน่อยครับตงที่ผมทำกรอบสี่เหลี่ยมสีแดงไว้อ่าคับ พอดีเพื่อนเอาโน้ตบุตมาให้ซ่อมแต่มานไม่มีฮาดิสมาด้วยครับ แล้วสล้อตที่ใส่ฮาสดิสมานเป็นแบบเหมือนสลอต PCI อะคับ ผมก้อเลยไม่รุว่าจาหาฮาร์ดดิสแบบในรุปได้จากที่ไหนอะคับ ใครรุช่วยทีนะคับ หรือว่ามานจามีหัวแปลง เอ้อโนตบุคยี่ห้อเดลงับ ขอบคุณครับ รูปบนเป็นของที่ต้องการหาครับ ส่วนรูปล่างเป็นสล้อตฮาร์ดิสแบบปรกติช่ายป่ะครับ
    Attached Files
    Last edited by martan; 11 Dec 2008, 14:24:59.

มันHarddiskไม่ใช่หรอครับนั่น

Comment

ฮาร์ดดีสโน๋ตบุคคับท่าน ยีห้อ โตชิปะ 4จิกเหรอว่าเท่าไรไม่มั่นใจ ใส่บร็อกก็เป็น extanal Harddisk ละ

Comment

น่าจะประมาณว่าเป็นกล่องเมื่อใส่ HD แล้วค่อยนำไปใส่ใน NB อีกทีหนึ่ง
        เอา HD ไปใส่แบบปกติไม่ได้

Comment

มันเป็นหัวแบบ IDE ปะครับน่ะ

Comment

ง่า ก้อฮาดดิส IDE ทำมาดามานจามีขาแหลมๆเยอะช่ายม้า แต่โนตบุคตัวที่เพื่อนไห้มาซ่อมเนี่ยมานไม่มีฮาร์ดิสมาด้วยอ่าคับ แล้วสล้อตใส่ฮาร์ดดิสเนี่ยปรกติดมานก้อจาเหมือนปลายสาย IDE ช่ายมะ เหมือนรูปล่างอะครับ แต่นี่สล้อตมานเหมือนสล้อต Pci ก้อเลยต้องใช้ฮาร์ดิสแบบรูปบนอ่าคับ ปัญหาคือเราจาไปฮาร์ดดิสแบบรูปบนจากที่ไหนอ่าคับ

Comment

ผมว่าเอารุ่นกับยี่ห้อnotebookมาน่าจะง่ายกว่านะครับเนี่ย >_<"

Comment

เท่าที่เพ่งแล้วเห็นนะครับ มันเป็นหัวแปลงหัวต่อ HDD จากแบบเข็มไปเป็นอีกแบบครับ ของพวกนี้ทำมาเฉพาะรุ่น ถ้าเค้าไม่ติดมาให้ด้วยก็หาHDDเปลี่ยนไม่ได้อ่ะครับ แต่ถ้าเค้ามีหัวแปลงที่ว่ามาแล้ว ก็เอามาต่อกับHDD IDE 2.5"ทั่วไปได้

Comment

http://www.propertyroom.com/itemdetails.aspx?l=46905
                  ตัวนี้เลยท่านขอบคุณืทุกท่านมากมายงับ
                  ม่ายมีหัวแปลงมาด้วยคับ เง้อ พอจาหาที่ไหนได้ม่างอะงับ

Comment

งิงิดันหน่อย

Comment

ใครมีม่างคร้าบ

Comment

ผมก็ไม่รุ้นะครับที่ไทยซื้อที่ไหน
                        เจอแต่ในebay แต่ราคาโหดร้ายน่าดู -*-

Comment

แง้ว ใครมีซากโนตบุคเดลเอาชิ้นส่วนมาขายหน่อยคร้าบอิๆ

Comment

เคยเห็นใน toshiba รุ่นเก่าๆ

มันแปลง IDE ไปเปนอารายของมันอีกทีก้อมะรุ - -

Comment

วัตถุโบราณครับ หายากหน่อย - -^

Comment

Working...
                              X