Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดโปร่งใสในงาน Creative Year End Sale 2008 :p (แหว่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดโปร่งใสในงาน Creative Year End Sale 2008 :p (แหว่ะ)

ผมไปมาตะกี้นี้ ผมไปถึงเวลาประมาณ 8 โมงกว่าๆเกือบ 9 โมง เป็นรถเก๋งคันแรกเลยที่ไปจอด

พบเต็นท์ที่ถูกปิดด้วยผ้าใบทุกด้าน ก็ ok ยังไม่เปิดให้ชม

แต่เห็นมีหนุ่มๆอยู่ 2-3 คน นั่งมอไซ กันมารออยู่ก่อนแล้ว

อุสาหะมากๆ และแล้ว ประมาณ 9โมงหน่อยๆ จนท. ก็เริ่มเปิดเต็นท์ หนุ่มๆ2-3คนนั้นก็เริ่มเข้าไปคุยว่าจะดูของ ไรโง้งี้ แต่ จนท. ไม่ให้ครับ

ต้องรอเวลาเปะเพื่อความเป็นธรรม โอโห ดูดี๊ดี ผมเลยไปกินข้าว แถวๆนั้น กลับมาคนก็มาเพิ่มอีก 3-4 คนเอง

จนท.ก็จัดของแกะกล่องไล่คนออกไปให้พ้นเต็นท์ กระผมจะจัดของครับ

บางคนก็หน้าด๊านด้าน ไปหยิบมาจองไว้กับรักแร้เลย ใครไปก็พอทราบพอเห็น อยากได้ขนาดนั้น

(หัวงอกแล้วด้วยนะนั้น)

พอใกล้จะ 10 โมงนี้แร่ะ

คนเป็นร้อยเลย จุดสังเกตุมันตรงนี้ครับ

คนมารอเกือบร้อย แต่มี รถเข็น เข็นกล่องๆจำนวนหนึ่งออกมาจากในเต็นท์

กลับไปเข้าโกดัง จริงๆแล้วทุกคนก็เป็นอันรู้กัน เรื่องแบบนี้ แต่นึกไม่ถึงว่าจะต่อหน้าประชาชี

ผมเห็นนะครับว่ามันมีอะไรบางที่เข็นออกไป ไม่ขอพูดดีกว่าเดียวโดนฟ้อง ก็ไม่มีหลักฐานนิ

สุดท้ายก็เปิดเต็นท์แยงกันเป็นตาย บางคนยกถาดไปเลยครับ Zen v plus ,Zen stone ,Zen Neeon 2

แต่ของเทพ อย่าง Zen 60G กับ 30 ผมมองไม่ทันต้องเข้าบูท แต่เห็นตอน....(พูดไม่ออกอีกแล้ว ถ่ายรูปไม่ทัน)

ส่วน Audigy2 sz ไม่ห็นแม้เงา แต่อยู่ในรถที่กลับไปหรือเปล่าไม่รู้นะ

แล้ว mp3 ราคาหลักร้อย-สองร้อยบาท นี่ไม่เห็นสักตัวเลยครับ

ทั้งๆที่ จนท. บอกว่าเอามาจากสาขาหมดแล้ว เหอๆ

เพื่อนไปถึงก่อน มันอยากได้ซาวน์การ์ด

ผมไปถึงปั๊บ มันบอก "เมิงไม่ต้องเข้าไป....มารับ gu แล้วไปซื้อที่ฟอร์จูนกัน"

เห็นแล้วก็นะ = =" คนอย่างกะแจกฟรี

Comment

ส่วนใหญ่มันก็เป็นแบบนี้แหละครับ ผมไม่เคยคิดจะไปเลย

Comment

เขาแค่เปิดเอาหน้าเท่านั้นแหละครับงานพวกนี้ผมไม่เคยย่างกายไปเลยครับเพราะรับไม่ได้กับภาพที่ต้องเห็น

Comment

มันน่าจะเอาไปขายในงานคอมมาร์ทก็สิ้นเรื่อง

Comment

ผมจะไปซื้อgd580ไปแต่เช้า พอเริ่มขายเข้าไปดูมีแต่ราคาไม่มีของ

Comment

คอรัปชั่นเริ่มแล้ว ที่นี่ วันนี้!!

Comment

เฮ้อ.........ได้แต่ยืนมองแล้วก็ถอนหายใจ

Comment

กำลังคิดจะไปดูซะหน่อย โธ่... ที่เขาบอกว่าของฟรีไม่มีในโลก
                  และคำว่าของ ถูกไม่มีในโลก ก็น่าจะใกล้เคียงแล้วละ

Comment

ดีแล้วที่ผมไม่ไป รู้ๆอยู๋ว่าของเค้าจองกันตั้งแต่งานยังไม่เปิด ที่จริงน่าจะให้รับบัตรคิวให้คนมาเข้าแถวน๊ะ เอิ๊กๆ

Comment

พูดตามตรงเลย งานนี้เหมือนมันเอาของดีๆมาล่อคนเท่านั้นแหล่ะ พอไปจิงๆมันก็ซื้อขายกันเองหมดแล้ว เหลือแต่ของกะหลั่วๆไม่กี่อย่าง ทีนี้พอเราไปแล้วทำยังไงล่ะ สุดท้ายไหนๆมาแล้วก็ต้องซื้อมาสักอย่าง สองอย่าง ติดไม้ติดมือกลับบ้าน เหมือนให้เราไปเก็บกวาดเศษขยะให้มันเท่านั้นเอง ส่วนเรื่องแย่งกันเยอะแยะมันเป็นปกติของงานแบบนี้อยู่แล้วครับ แต่ประเภทตัดซื้อกันเองก่อนงานเริ่มแบบนี้ ไม่เคยเห็นมีเมืองนอกที่ไหนเขาจะทำได้น่า้เกลียดแบบนี้เลย

Comment

ผมยื้อแย่งเจ้า 60 Gb มาได้ตัวนึง
                        กับ SB Live! 24Bit สภาพไม่น่าไว้ใจที่สุดในโลกอีกตัวนึง
                        ถ้าคิดว่าการกันของไว้เอง(แล้วตอแหลว่าหมดแล้ว... เพิ่งเปิดขายไปสองนาทีน่ะนะ บอกกันตรง ๆ จะไม่หัวเสียเท่านี้เลย)เจ็บแล้ว ขอโทษครับ ของบางอย่างมันแพงกว่าข้างนอกอีก

งานนี้ xMod ราคาสามพันถ้วน(จากแปดพันกว่าบาท... ใบราคาว่างั้น) บ่าย ๆ ผมไปทำธุระพันทิพย์ Hardware House ติดป้ายไว้ สามพันมีทอนจ๊ะ ไม่ต่างกันมาก แค่ประกันยาวกว่าประมาณ 51 สัปดาห์ได้

หูฟัง SHE8500 ใบราคาว่า 700 จากพันสี่กว่า ๆ ขอออภัย พันทิพย์ขายเก้าร้อยมีทอนครับ และประกันยาวกว่า 11 เดือน

ไม่ได้อยากได้ของถูกมโหฬารอะไรหรอก ขอแค่จริงใจต่อกันมั่ง จะค้าจะขายเนี่ย

ปล. ถ่ายรูปลุงด้านที่เหน็บ Audigy NX กับ Fata1ty 1010 ไว้ด้วย แต่ไม่ลงดีกว่า เอาเป็นว่า ผมไม่อโหสิให้มันในทุกชาติภพ
                        Last edited by heatie; 12 Dec 2008, 07:05:54.

Comment

ผมก็แค่อยากจะบอกเฉยๆว่า

เรื่องกั๊กของ ไม่มีแน่นอน แต่ถ้า "กัน" ของไว้เพื่อให้ขายให้ครบ 4 วันน่ะ มีแน่ แล้วก็หลายๆท่านที่บอกว่า จะให้เปิดขายทำไม เมื่อไม่มีของ ผมอยากถามตัวท่านว่า ไปกันกี่โมง ผมไปถึง 10.05 ก็ยังไม่ทันเลย บางท่าน น่าเกลียดมาก ขอบอกไว้เลยว่า น่าเกลียดสุดๆ ยกกระบะไปเลย พวกพ่อค้าทั้งนั้น ผมไม่เข้าใจ ว่าทำไมหลายๆท่าน ทั้งในนี้ ในเว็บพันทิพย์ และ ที่อื่น บอกว่า มีการล็อกไว้ให้พ่อค้าที่คุ้นเคย ทั้งที่จริงมันไม่ใช่อย่างนั้น งานนี้ แนวๆคือ ใครดีใครได้ ก็รู้อยู่ แล้ว หลายท่านสงสัยว่า ทำไมของไม่มี มีแต่ราคา ผมเคยเอารายการของมาลงไว้แล้วนะ ในห้อง IT Market ว่า มีอะไรกี่ชิ้นๆ ยิ่งไอ้ GD580 น่ะ ท่านไม่ต้องไปหวังเลย เพราะว่ามีตัวเดียวทั้งงาน ส่วนไอ้เรื่องจริงใจไม่จริงใจ อันนี้ผมไม่ทราบ ว่าเค้าแปะราคาไว้ที่เท่าไหร่ ผมสนใจแต่รีบหาของให้ท่าน Phonix เท่านั้น ส่วนท่านที่บอกว่า มีการจองให้กันตั้งแต่งานยังไม่เปิด นั่น ผมขอยืนยันเลยว่า ไม่มีจริงครับ ผมเป็นพนักงานเอง ยังได้รับคำตอบว่าไม่ได้ เลยครับ ทั้งๆที่ผมจะจองเอง ก็จองได้ ไม่งั้นผมก้ตั้งกระทู้รับจองของแล้ว งานนี้ อยากจะบอกไว้ว่า เป็นงานเคลียร์ทิ้งจริงๆ เพราะว่าของก็ไม่ได้มีเยอะ อย่างที่ผมเคยตั้งรกะทู้ ผมบอกไปแล้วว่าไม่เน้น Sound และ speaker แต่เป็นงานที่เน้น MP3 MP4 และของอย่างอื่นอีกเล็กๆน้อยๆ ถ้าท่านทั้งหลายต้องการของที่ Sale และไม่มีวันหมด เชิญที่งาน Commart หรือ Comworld ดีกว่าครับ ของเยอะรองรับการซื้อได้แน่ๆ

ปล. อยากให้แยกให้ออก ระหว่างงานเคลียร์สต๊อก กับงาน Sale ลดราคามานิดๆหน่อย ให้ออกครับ ก่อนที่จะด่าหรือต่อว่างาน อยากให้หลายๆท่าน วางตัวเป็นกลาง และมองสองด้านครับ

ปล. 2 ยังไงผมก็ขอยืนยันว่า ในงานไม่มีการล็อกของ ไม่มีการกั๊กของ และไม่มีการขายให้พนักงานก่อนที่จะเปิดงานแน่นอน 100% ครับ ขายหมดแล้วหมดเลย แน่นอน และ ท่านที่ว่า ของที่เข็นเข้าโกดังน่ะ ที่ผมสืบมา มันคือ MP4 รุ่น Zen V Plus และ Zen Neeon ครับ เข็นไปเก็บไว้เพื่อที่จะให้เพียงพอ 4 วันครับ ถ้าไม่เข็นไปเก็บ เสาร์อาทิตย์จะขายอะไรล่ะ

ปล. 3. ถ้าหากว่าท่านจะโกรธที่ของไม่พอ ผมว่าไปโกรธบุคคลหลายๆท่านที่ยกเป็นลังดีกว่าครับ ยิ่งตาลุงที่สอย Audigy 2 NX ผมก็เห็นครับ ผมเห็นบางท่านที่โด่งดังที่พันทิพย์ เห็นยกกระบะ MP3/4 ไปเฉยเลย ยิ่ง VGA Galaxy 8600 gt ผมเห็น เหมาหมด 24 ตัว ก็มี

Comment

ผมไปถึงตอน เกือบ 10 โมง....

ยังไงก็เหอะ มันทำให้ผมรู้ว่าผมจะไม่ไปงานแบบนี้อีก ซื้อของใหม่ตามดีลเลอร์ยังสบายใจกว่า แพงกว่าแต่สุขใจ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                              ผมไปถึงตอน เกือบ 10 โมง....

ยังไงก็เหอะ มันทำให้ผมรู้ว่าผมจะไม่ไปงานแบบนี้อีก ซื้อของใหม่ตามดีลเลอร์ยังสบายใจกว่า แพงกว่าแต่สุขใจ

มันก็แล้วแต่ล่ะคับ นานาจิตตัง ที่ผมไปงานนี้ เพราะอยากได้ SB Live 24 bit ครับ แต่ก็ไม่ทันเค้า

แต่ที่แน่ๆ Creative กำลังหายไปจากตลาดเมืองไทยครับ บอกได้แค่นี้ กำลังจะไม่มีใครเอามาทำตลาดแล้ว

Comment

Working...
                              X