Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่นวินโดวส์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่นวินโดวส์ไม่ได้ครับ

โหลดมาเสร็จแล้วลองไรท์แล้วใช้ nero ครับลองไรท์แบบ Image แล้วมันไม่ได้ครับ

มันไม่ได้อย่างไร งง

Comment

คือว่าพอไรท์เสร็จแล้วครับ ทีนี่ลองเอาแผ่นใส่เข้าไปมันก็ขึ้นเป็นไฟล์ Image เหมือนเดิมครับ
      แต่พวกแผ่นวินโดวส์อื่นมันจะเป็นโฟลเดอร์ไงครับ

Comment

สงสัย ต้องเอาอิมเมจข้างในมาไร้ออกอีกทีคับ

เดี๋ยวนี้มันทำอิมเมจซ้อนแล้วหรอเนี้ย

Comment

ไฟล์นามสกุลอะไรครับ

ส่วนใหญ่เค้าใช้ Alcohol 120% กันนะครับ
          Last edited by soniconline; 14 Feb 2007, 11:04:33.

Comment

อืม พี่ทำตามนี้เปล่าวครับ คลิกขวา ที่ไฟล์ student.part01 แล้วเลือกแตกไฟลล์ แตกเสร็จ มันจะ เอาไฟล,ต่างๆๆมารวมเป็นไฟลล์เดียวเอง ครับ เช่น นามสกุล .iso .mrg เป็นต้อน แล้ว ก็เอาไปไลท์ด้วย Nero โดยเลือกหัวข้อ อิมเมจไฟลล์ ถ้าพี่ทำตามนี่ครับ น่าจะได้ เอ หรือว่าพี่ทำแล้ว
            ลองดูครับ Nero ใช้ง่ายกว่า ก็ขึ้นอยู่กับไฟลล์ ครับว่าเป็นอิมเมจนามสกุลไร Alcohol 120% มันทำอิมเมจเป็นไฟลล์ . mdf หรือเปล่าวครับ จำไม่ได้

MSN=>>ae3f@hotmail.com
            Last edited by ae3f; 14 Feb 2007, 12:00:57.

Comment

เอ่อ คุณข้างบนคับ คือ เขาแก้rarออกมาแล้วคับ แล้วเขาลองใช้neroไรท์แล้วในแผ่นมันกลายเป็นอิมเมจไฟล์อีก

ไม่ทราบว่าจขกท.เลือกให้มันไรท์ยังไงคับ ทำmultisessionแล้วลากไฟล์มาลงเลย หรือใช้ตัวช่วยเบิร์นจากอิมเมจ

Comment

ดับเบิ้ลคลิกที่ ไฟล์ MS Windows XP Student Edition
                แล้วก็ สั่งไร้เลยครับ

อย่าเปิด Nero แล้วลากไฟล์ตัวนี้เข้าไปใส่

หรือคุณจะเปิด Neroก่อนก็ได้ เลือกตามรูปนะครับ
                Last edited by BoM; 14 Feb 2007, 13:10:07.

Comment

จากนั้นคุณก็ไปคลิกเปิด ไฟล์ MS Windows XP student Edition ที่คุณต้องการจะไร้

Last edited by BoM; 14 Feb 2007, 13:16:28.

Comment

เหรอครับ เอ ขอโทษครับ

Comment

ถูกแล้ว ทำตามเลย

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

Working...
                        X