Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ 260GTX กับ HD 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ 260GTX กับ HD 4870

จะซื้อเครื่องใหมอ่ะครับ อยากถามเกี่ยวกับการ์ดจอระหว่าง

EVGA 260GTX Core 216 SuperClocked 896MB
    กับ
    HD 4870 TURBO DUAL 1024 MB GDDR5 Memory

ตัวไหนแรงกว่ากันหรอครับ เห็นราคาพอๆกันเลย

แล้วต้องใช้ M/B กับ Ram แบบไหนหรอครับ
    Last edited by Chizmik; 11 Dec 2008, 19:14:39.

แรงพอๆกันครับ ชอบค่ายไหนเอาค่ายนั้น

เปรียบเทียบ 2 ตัวนี้ ความเห็นของผมคิดว่า
    HD4870 แรงกว่านิดๆ แต่มักมีปัญหาเรื่อง Driver แล้วก็ VPU Recovery อาจต้องมาเสียเวลาแก้ปัญหา
    GTX260 ไม่มีปัญหาเรื่อง Driver ให้จุกจิกนัก ใช้ได้เรื่อยๆครับ

M/B เอาตัวไหนก็ได้ที่เป็น PCI-Express ก็ใส้กันได้หมดทั้ง 2 ตัวครับ (เป็น 2.0 จะดีมากเลย)
    ส่วน Ram แบบไหนก็ได้ครับ ตามงบ

ให้แนะนำก็ GA-EP45-UD3R 4100.- ใส่ CPU จะ E8xxx หรือ Q ก็แล้วแต่ครับ ตามงบ
    Ram 2*2GB 800MHz CL5 ราคาประมาณไม่เกิน 2000.-
    ถ้าจะคล็อกด้วยลองมองๆตัว CL4 ราคาแประมาณ 2000-3000.- ตามยี่ห้อ

Comment

ตามข้างบน

Comment

-*- ไม่ตามข้างบนครับ
        อย่างว่าชอบค่ายไหนค่ายนั้น

แต่ถ้าจะเล่น DX10 ผมแนะนำ ATI DX10.1 + เสียง ผมก็ใช้เขียวอยู่ Nvidia ก้มีปัญหาจุกจิกกับเกมเก่าๆบางเกมเหมือนกันนะ ^^ ATI ก็มี ไม่ perfect ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^
          Last edited by Chizmik; 11 Dec 2008, 21:58:15.

Comment

สรุปตามชอบครับ ใครว่าไดร์เวอร์ของเขียวไม่มีปัญหา มีเหมือนๆกันครับ
            แล้วแต่เวอร์ชั่น
            EVGA 260GTX Core 216 SuperClocked
            ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองถูกใจ อิอิ

ก่อนตัดสินใจซื้อไปหาดูรีวิว ตามเว็บนอกก่อนก็ดีครับ

Comment

^
              ^
              ^
              ว่าจะสอยเหมือนกันครับ ซื้อร้านไหน เท่าไหร่ครับ แนะนำด้วยเด้อ...

Comment

Originally posted by nununu View Post
                แรงพอๆกันครับ ชอบค่ายไหนเอาค่ายนั้น

เปรียบเทียบ 2 ตัวนี้ ความเห็นของผมคิดว่า
                HD4870 แรงกว่านิดๆ แต่มักมีปัญหาเรื่อง Driver แล้วก็ VPU Recovery อาจต้องมาเสียเวลาแก้ปัญหา
                GTX260 ไม่มีปัญหาเรื่อง Driver ให้จุกจิกนัก ใช้ได้เรื่อยๆครับ

M/B เอาตัวไหนก็ได้ที่เป็น PCI-Express ก็ใส้กันได้หมดทั้ง 2 ตัวครับ (เป็น 2.0 จะดีมากเลย)
                ส่วน Ram แบบไหนก็ได้ครับ ตามงบ

ให้แนะนำก็ GA-EP45-UD3R 4100.- ใส่ CPU จะ E8xxx หรือ Q ก็แล้วแต่ครับ ตามงบ
                Ram 2*2GB 800MHz CL5 ราคาประมาณไม่เกิน 2000.-
                ถ้าจะคล็อกด้วยลองมองๆตัว CL4 ราคาแประมาณ 2000-3000.- ตามยี่ห้อ
                HD4870 แรงกว่านิดๆ แต่มักมีปัญหาเรื่อง Driver แล้วก็ VPU Recovery (ผมแก้ได้หมดแล้วครับเรื่องที่ท่านบอกตอนนี้สบายมากเลยเล่นโดยไม่มีปัญหาอะไรเลย)

Comment

Working...
                X