overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: [Crysis]ติดครับผมไปต่อไม่ได้(เกมเก่าไปหน่อยนะ)

OverclockZone Member gussener's Avatar

Default [Crysis]ติดครับผมไปต่อไม่ได้(เกมเก่าไปหน่อยนะ)

ตรงที่อยุ่ใน โรงเรียน อ่ะ ครับ ช่วยคนเสร็จแล้ว

หลังจากนั้น ไอNo mad มันบอกให้ ทำลายรถถัง อ่ะ ครับ(ไม่รู้นะเห็นมันบอก destroy KPA Tank)

ทำยังไง ถึงจะ ฆ่ารถถังได้อ่ะ ครับ ยิงไอตัวบังคับปืนข้างบน ตายไปแล้ว เปิด โหมด Stealthแล้ว ลองวิ่งดูรอบๆ รถถัง ดูแล้วก็ไมเห็นมี ทางขึ้น มีอะไร ซักอย่าง

งง มากๆ ครับ

ผู้รู้ บอกทีครับ มีรูป ฉาก ภารกิจมาให้ ดูด้วย ครับ (รูปทุเรศ ไปหน่อยนะครับ คอมลาวมากๆ ปรับทุกอย่างLow หมด No AA 800*600 ก็ ทนฝืนเล่นมาเรื่อยๆ เพราะมันก็ไำม่ได้ ตุกไร มากมาย นานๆที)

เรียนต่อต่างประเทศเพชร

ขอบคุณ ครับ

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

ถ้าจำไม่ผิดนะ หาเก็บปืน RPG แถวนั้นๆ ยิงใส่รถถังก็ผ่าน ( รถถังมี 2 คันนะ)

OverclockZone Member kentauji's Avatar

อะไรสีเขียวๆใน map

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

RPG อยู่ในห้องชั้น 1 ครับ
    ถ้าอยากเล่นเสียวก้ล่อมันไปปั๊มน้ำมันแล้วระเบิดปั๊มเลย

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ในห้องที่ชั้น 1 จะมีห้องนึง ที่มีบาซูก้า เอาไปยิงรถถังให้พังซะ ใช้คันละ 3 ลูก

OverclockZone Member

ต่อยให้พังไปเลยครับ หรือต่อยให้กระเด็นตกทะเลไปเลยก็ได้ สะใจดี
    ปล.ใช้ Mega trainer นะ

OverclockZone Member TAKAHACHI's Avatar

ยิงรถถังครับผม

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

ใช้ RPG ครับ ในชั้น 1 ห้องที่ 2 หรือที่ตึกข้างๆ มีเต็มเลยครับ

OverclockZone Member

ใช้เทรนเนอนี่ มันเป็นสูตรหรอว่า ต่อยแรง

หรือเปิดอมตะ แล้วต่อยจนพัง

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

Quote Originally Posted by ronin2 View Post
    ต่อยให้พังไปเลยครับ หรือต่อยให้กระเด็นตกทะเลไปเลยก็ได้ สะใจดี
    ปล.ใช้ Mega trainer นะ
    - -" ใช้เทรนเนอร์ผมว่า อย่าเล่นเลย ไม่หนุกนะ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ต้องวิ่งหนีไปที่ทะเลครับ แล้วว่ายน้ำกลับประเทศไทยครับ หุหุหุ

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    ต้องวิ่งหนีไปที่ทะเลครับ แล้วว่ายน้ำกลับประเทศไทยครับ หุหุหุ
    กร้าดดดดดดดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member gussener's Avatar

ตกลง ไอมันมี ปุ่มแน่นอน มั้ย ครับ

ไอที่มัน ใช้จำกัด พิกัดทิ้ง ระเบิด อ่ะ

ตอนนี้มา ติด ตรง ที่เป็น ป้อม ศัตรู อีกและ

ส่องกล้องเข้าไปเหอะ ไม่มีไร เกิด ขึ้น

เซ็ง ครับ เซ็ง มันต้อง กด ปุ่มไร หรือเปล่า ครับ ที่มัน จะ มาร์ค จุดทิ้ง ระเบิด อ่า

หรือ ต้องส่องมัน แต่กล้อง อย่างเดียว ส่องไอจุดเหลืองๆ อ่ะ ครับ ส่องเข้าๆๆๆ จนจะเป็นตากุ้งยิงอยุ่แล้ว ครับ

เซ็ง จิตๆๆๆๆๆ - -"

ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือ ครับ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Quote Originally Posted by gussener View Post
    ตกลง ไอมันมี ปุ่มแน่นอน มั้ย ครับ

ไอที่มัน ใช้จำกัด พิกัดทิ้ง ระเบิด อ่ะ

ตอนนี้มา ติด ตรง ที่เป็น ป้อม ศัตรู อีกและ

ส่องกล้องเข้าไปเหอะ ไม่มีไร เกิด ขึ้น

เซ็ง ครับ เซ็ง มันต้อง กด ปุ่มไร หรือเปล่า ครับ ที่มัน จะ มาร์ค จุดทิ้ง ระเบิด อ่า

หรือ ต้องส่องมัน แต่กล้อง อย่างเดียว ส่องไอจุดเหลืองๆ อ่ะ ครับ ส่องเข้าๆๆๆ จนจะเป็นตากุ้งยิงอยุ่แล้ว ครับ

เซ็ง จิตๆๆๆๆๆ - -"

ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือ ครับ
    ต้องส่องกล้องให้ถูกครับ ถ้าถูกมันจะมีกรอบครอบเป้าหมายและมีเสียงด้วยแล้วกดคลิกซ้าย

แล้วก้มหน้าลงพื้นแล้วกดปุ่ม G ครับ

OverclockZone Member x3roc's Avatar

ว่ายน้ำกลับประเทศไทยไม่ได้ครับ เจอฉลาม เพิ่งรู้หมู่เกาะ Luzon ฟิลิปปินส์นี่มีฉลามด้วย 0.0

OverclockZone Member x3roc's Avatar

เดินดูทั่วๆครับ ถ้าด่านนี้คุณผ่านไม่ได้ด่าน Core คุณจะซึ้ง(ผมเล่นรอบเดียวจบ ไม่ได้ถามใครด้วยผ่านยังไง[ล่อไป3ชม.] หึหึ)

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เกมมันยากขนาดนั้นเลยเหรอคับ -*-

ว่ายน้ำกลับไม่ได้ ให้ขับรถลงทะเลกลับไทยครับ จะเร็วกว่าว่ายน้ำ ไม่โดนฉลามกัดด้วยครับ ฮาาาาาาา

มาอีกแล้ว

เจ้าปัญหา

ตามรูป เลย ครับ

วน อยู่ เกือบ ชั่วโมง แล้ว

แล้ว เล่นไป เล่นมา จะอ้วก ไม่รู้ จะทำ ฉากนี้มาทำไม

ไปยังไง อ่ะ ครับ บอกที จ้า

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

^
    ^
    ด่านนี้เล่นแล้วเมาครับ หมุนไปหมุนมา ลองมั่วๆดูครับ 55+

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks