Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!8800GT 512M ใช้กับ Enermax 460W อาการนี้ไฟไม่พอใช่ไหมคับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PSU สบาย ๆ ครับ

ลองดูที่ UPS ท่านจะดีกว่า

ผมก็ใช้ 8800GT เหมือนกันครับ HDD 3 ลูก ยังสบายย

Comment

Supply พอแน่ๆ

Comment

UPS ไม่ไหวครับ ไม่ใช่ PSU

Comment

ขอบคุณมากครับ ต่อตรงก็ไปไม่รอดครับ
          มีอาการเพิ่มเติมนะคับ ก่อนที่ผมจะถอด HD เมื่อกด Power ปุ๊ป เครื่องจะยังไม่ติดทันที ต้องรออีกประมาณ 5 วิ เครื่องมันถึงจะเริ่มบูทครับ พอถอด HD ออกตัวนึง กด Power ปุ๊ปติดทันทีเลยครับ

PSU ผมยี่ห้อ ENERMAX EG465P-VD
          ซื้อมาเมื่อ 05/08/2006 ครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันแก่หรือยังน่ะครับ

Comment

PSU ถ้าไม่เสียไฟพอแน่นอน ผมก็ใช้สเปคคล้ายๆท่านล่ะ 8800GT + Enermax465 เหมือนกัน ไฟเหลือๆ

Comment

เอารูปมาให้ดูครับ เป็นกล่องส้ม ลองทุกอย่างที่ทุกท่านแนะนำแล้วครับ สงสัยจะต้องขายยยยซะแล้ว ใช้งานมาไม่เคยงอแงเลย จ่ายไฟนิ่งตลอด มาหมดแรงเอาตอนเจอ 8800GT T_T

Comment

UPS ชัวครับท่าน เพราะของผมก็ร้องเหมือนกัน นี่ขนาด UPS 750va/400watt นะ ตัว VA ไม่ต้องไปสนใจเลยแค่ให้รู้ว่าประจุเท่าไหร่และเก็บไฟเท่าไหร่

เปิดเล่นปกติไม่เป็นไร แต่พอเล่นเกมล่ะได้เรื่องเลย

ต่อตรงครับ

Comment

Ups ไม่เสียครับ แต่รับ fUll load ไม่ได้ครับ ถ้าไม่อยากให้มันร้องต่อตรงไม่ก็ซื้อ ups ใหม่ และดูว่ามันรับ
                  full load เท่าไร
                  ผมเคยเป็นครับ ปัจจุบัน ups ตัวดังกล่าวเอาไปใช้กับ ps 3 ไม่ก็ทีวีผมแล้ว อิอิ เพราะมันรับได้แต่สเป็กเก่าๆที่ไม่กินไฟ

ดูด้วยนะครับ บางที 1000 va แต่ มันรับ full load ได้ไม่เท่ากัน และ ออฟชั่นอื่นๆด้วย

Comment

เห็นบอกว่าต่อตรงก็ไปไม่รอด แบบนี้คง PSU มีปัญหาล่ะครับ เพราะถ้า PSU ปกติ คงจ่ายไฟพอล่ะครับ

Comment

หน้าจะพอนะครับผมใช้ของ ASUS 460W กับ Q6600 OC ด้วยแถมพัดลม 6 ตัว กาดจอ 8800GT 1GB HD 1ลูก ก็สบายๆนะครับ

Comment

อาการเดียวกันครับ เปลี่ยนups ทุกอย่างสงบ ลื่นหัวแตก

Comment

Working...
                        X