Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย เกิดเรื่องใหญ่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วย เกิดเรื่องใหญ่แล้ว

คอมผมมีปัญหาแล้วครับ

อยู่ดีๆมันก้อบูทเข้า Windows ไม่ได้อะครับ ต้องเข้า Safe Mode ก่อนแล้ว Reboot 1 ทีจึงจะเข้าWindows แบบปกติได้อะครับ

ถ้าไม่เข้าSafe Mode ก่อนเครื่องมันจะค้างอะคับ ไม่บูทต่อ

ผมอยากทราบว่าอาการแบบนี้มันมีสาเหตุมาจากฮาร์ดแวร์ตัวไหนหรอครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นที่ตัว Windows นะคับ เพราะผมเพิ่งลงใหม่ สดๆเรยเนี่ยคับ แล้ว Windows ที่ผมนำมาลงก็เป็น Pack1
    แผ่นลิขสิทธด้วยอะคับ คิดว่าไม่ม่าจะมีปัญหา

ผมอยากทราบว่าอาการแบบนี้จะมีสาเหตุมาจากฮาร์ดแวร์ตัวไหนหรอครับ จะได้นำไปเครมอะครับ
    เพราะของทุกชิ้นเป็นของใหม่หมด ซื้อมาไม่ถึง 1 อาทิตย์

ขอบคุณครับ

windows น่าจะเจ๊งคับ hardware ยังไม่น่าเจ๊งหรอก

Comment

ลงวินใหม่ครับ

Comment

ผมว่าแผ่นลิขสิทธินั่นแหละที่เป็นปัญหาครับ น่าจะหาพวกpack2มาลงด้วยดูครับ ไม่มีลิขสิทธิน่ะนะ

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่ครับเห็นด้วย อย่างยิ่ง

Comment

ถอดแล้วลง Drivers ใหม่ดูครับ ค้างตอนนี้ส่วนใหญ่เป็นที่ Drivers โดยเฉพาะการ์ดจอ
            หรือไม่ก็ คียบอร์ดเจ๊ง ปุ่ม F8 มันค้าง เหอ เหอ

Comment

Originally posted by king View Post
              ผมว่าแผ่นลิขสิทธินั่นแหละที่เป็นปัญหาครับ น่าจะหาพวกpack2มาลงด้วยดูครับ ไม่มีลิขสิทธิน่ะนะ
              ใช้ของเถื่อนแล้วอย่าบ่นว่าของแท้ไม่ดีครับ ผมก็ใช้ของแท้ไม่เห็นมีปัญหาไรเลย

Comment

มันจะเกี่ยวกับที่ผมไป Clock การ์ดจอหรือป่าวอะครับ

Comment

ไดร์เว่อร์มีปัญหาครับ เช็คดูแล้วกันครับ ว่าตัวไหน

Comment

driver แน่ๆครับ เคยเป็นเหมือนกัน ลงwinใหม่ครับ โดยให้ถอดอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นทิ้งไปก่อน โดยเฉพาะพวกต่อ usb เช่น web cam, ups, usb hub อะไรทำนองนี้

Comment

Working...
                    X