Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Xonar HDAV1.3 กับ Xonar D2X คุณภาพเสียงต่างกันเช่นไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Xonar HDAV1.3 กับ Xonar D2X คุณภาพเสียงต่างกันเช่นไรครับ

วนตัวผมเองก็อยากให้ท่านใดก็ได้ที่ได้ทดลองฟังทั้ง 2 ตัวแล้วเปรียบเทียบระหว่าง D2 กับ HDAV1.3 น่ะครับ เพราะผมเองก็กำลังจะซื้อแล้ว พอดีวันนี้พึ่งถอยลำโพงมาก็อยากได้ซาวการ์ดด้วยเลย ทีนี้มาเจอ 2 ตัวนี้ ไม่แน่ใจว่าคุณภาพเสียงจริงๆแล้วมันต่างกันยังไงบ้างกันแน่ ทั้งที่อยากจะถอยใจจะขาดสุดท้ายต้องถอยกลับมาตั้งหลัก หาข้อมูลก่อนกลับไปซื้อนี่แหล่ะ เพราะถ้าแค่เพิ่มในเรื่องภาพ HDMI ที่ว่านั้น ผมเองก็ใช้การ์ดจอ HD4850 อยู่เช่นกัน เลยไม่สนใจอะ

ตอนนี้อารมเซ็งมาก อุตส่าถอยลำโพงมาแล้ว ดันต้องมาฟังกะซาวออนบอร์ดอยู่เนี่ยอะ ใครให้คำตอบได้เร็วหน่อยจาดีมากเลย แบบใจร้อนอยากจะออกไปซื้อจะแย่อยู่แล้วอะ

ป.ล. 3 วันนี่ไปพันทิพย์มาวันละรอบ ข้อมูลมาแต่ละอย่างไม่เพียงพอ เปลืองค่ารถมากเลย T^T

รบกวนด้วยนะครับ กะว่าถ้าได้ความรู้ไขข้อข้องกระจ่างก็จะไปซื้อวันนี้เลยอะ

Comment

ใช้งานอะไรครับ ดูหนัง เพลงเพลง เล่นเกมส์ ใช้ลำโพงอะไร กี่ channel

Comment

ลำโพง x3/5.1 ครับ ส่วนใหญ่ก็เน้นดูหนังและฟังเพลงเป็นหลักน่ะครับ เล่นเกมก็มีบ้างเหมือนกันชอบเล่น แต่คงไม่ได้อยากจะเน้นหนักมากครับ ลองไล่อ่านข้อมูลมาหลายวัน เห้นหลายท่านบอกว่าตัว D2 นี้เหมาะกับการฟังเพลง แต่พอผมไปมันมีตัว HDAV1.3 อีกตัว ก็เลยเริ่มสับสน ว่าจิงๆแล้วนอกจากในเรื่อง HDMI ในเรื่องคุณภาพของเสียงที่ได้ต่างกันไหม และเวลาเล่นเกมมันดีขึ้นกว่า D2 รึเปล่า เพราะส่วนต่างมันไม่เท่าไหร่ ถ้าเสียเพิ่มแล้วคุ้มกว่าก็สนใจอยู่น่ะครับ

Comment

กระทู้ล่างท่านมีคนลองเล่นให้ดูครับ

Comment

ลองดูแล้วครับถึงได้มาตั้งกระทู้นี้ แต่เห้นเจ้าของกระทู้ข้างล่างก็ไม่เคยลองเปรียบเทียบกับ D2 เหมือนกัน แต่จขกท.บอกว่าได้ยินมาว่า D2 เสียงดีกว่า แต่อ่านไปอ่านมามีท่านอื่นว่าตัว HDAV1.3 น่าจะเล่นเกมได้ดีกว่า พอไปอ่านกระทู้เมืองนอกบอกว่าเหมือนกัน ผมเลยงงไม่แน่ใจว่ามันยังไงกันแน่น่ะครับ

Comment

ตาม review ฝรั่ง บอกว่า D2/D2X เสียงดีกว่า ครับ

Comment

อ่า ขอบคุนครับ ด่วจะลองหาข้อมูลไปเรื่อย ถ้ามั่นใจแล้วอาจไปถอยวันนี้ลย หรือถ้ายังไม่แน่ก็คงไม่เกินพุ่งนี้น่ะครับ จะลงแดงอยู่แล้ว อิอิ

Comment

D2 ครับ 4900 ของใหม่ ตอนนี้

Comment

ท่าน จขกท. สนใจมาลองฟัง HDAV1.3 บ้านผมได้นะครับ ถ้าอยู่ กทม. เดี๋ยวเลี้ยงน้ำสีทองเย็นๆ ^^

Tel. 084-100-1118 อยู่แถวๆ The Mall ท่าพระน่ะครับ

Comment

Working...
                    X