Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผื่อท่านใดที่จะตัดสินใจซื้อ ati4670 ครับ ผมมีเฟรมเรทเกมต่างๆให้ชม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผื่อท่านใดที่จะตัดสินใจซื้อ ati4670 ครับ ผมมีเฟรมเรทเกมต่างๆให้ชม

ใช้สเปกเครื่อง x2 4800+ asus4670 ram2GB บ้านๆไมไ่ด้ลากไรเลยนะครับ

GPU-Z.0.3.0

ทุกเกมผมปรับ 1024*768 นะครับเพราะจอผมแค่ 17"
    เกมแรก call4 ปรับสุดได้อยู่แล้วเกมนี้ชิวๆ

crysis warhead เปิด gamer+main noaa

dead space เปิดสุดหมดลื่นดีครับ แต่มีหน่วงๆตอนยิงปืนไฟอย่างเดียว

farcry2 ปรับ very high +high

กริดปรับสุดหมดครับเปิด aa4มั่งนะ ก็ลื่นมากไม่มีอาการหน่วง

ra3 ลื่นครับ ปรับสุดหมด แต่ผมไม่ได้เล่นแล้วไม่ชอบ ลบไปและ

อันเรียว3 เป็นตัว demo นะ ปรับสุดหมดก็ลื่นดี

pes2009 ปรับ high ก็ชิวๆ

Flatout Ultimate Carnage ปรับสุดครับ ลื่นดี

update GTA4
    Statistics
    Average FPS: 28.47
    Duration: 37.09 sec
    CPU Usage: 89%
    System memory usage: 73%
    Video memory usage: 56%

Graphics Settings
    Video Mode: 1024 x 768 (85 Hz)
    Texture Quality: Medium
    Render Quality: Highest
    View Distance: 1
    Detail Distance: 1

Hardware
    Microsoft Windows XP Professional
    Service Pack 2
    Video Adapter: ATI Radeon HD 4670
    Video Driver version: 6.14.10.6891
    Audio Adapter: Realtek HD Audio output
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4800+
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4800+

File ID: benchmark.cli
    หวังว่ากระทู้นี้คงเป็นตัวช่วยตัดสินใจในการเลือกซื้อกาดจอที่มีคุณภาพสักตัวนะครับ ส่วน asus ตัวนี้ผมไปสอยมาราคา 3140 จาก พันทิพงามครับ
    Last edited by skinhead; 17 Dec 2008, 19:13:39.

ขอบคุณครับ ที่ช่วยหาของดีๆ ราคาไม่แพงมาให้เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่า

Comment

ดันคับ การ์ดจอตัวนี้กำลังเล็งๆ อยู่เลย ผมอยากรู้ด้วยว่า ถ้าใช้ Quadcore 3.0 GHz

จะทำให้ GTA4 เฟรมเรตสัก 35 ปะคับ????? ปรับ Texture Medium
      ที่ความละเอียด 1366*768 คับ อยากรู้จริงๆ
      ขอบคุณ
      Last edited by poptepleela; 12 Dec 2008, 09:58:51. Reason: แก้

Comment

ขอบคุณครับ
        จขกท เกมเยอะดีจริงๆ ฮาร์ดดิ้สอ้วนน่าดู

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

มันเล่นเกมส์ลื่นกว่าพวก 3850 ไหมครับ

Comment

ตัวเดียวกันเลยคับ แต่ไม bios ผม เก่ากว่าอ่า -..-

Comment

แหล่มคับ

Comment

โอ...ภาพสวยกว่า 9800GTX+ ที่ใช้อยู่ แฮะ อืม...น่าย้ายสีจริง ๆ

Comment

จอเท่าไหร่นิครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      โอ...ภาพสวยกว่า 9800GTX+ ที่ใช้อยู่ แฮะ อืม...น่าย้ายสีจริง ๆ
                      -------------------------------
                      เห็นด้วยอย่างแรงครับผมย้ายจาก 3850 มาเป็น 8800GT สีมันจืดๆๆ ยังไงไม่รู้สงสัยต้องไปคบค่ายแดงอีกแล้วหุหุ เอา 8800GT ให้แม่พิมพ์งาน + พี่ เล่น the sim

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        มันเล่นเกมส์ลื่นกว่าพวก 3850 ไหมครับ
                        ลื่นกว่าหรือไม่นั้นไม่ทราบนะครับ เพราะไม่เคยใช้ 3850 อ่า แต่ยังไผมก็มั่นใจว่า เจ้า 4670ตัวเนี่ยเล่นเกมลื่นมากๆครับ ก็เหมือนที่ท่านเห็นเฟรมเรทนั้นแหละครับ ลองดูเอาแล้วกัน ส่วน gta ผมโหลดเสร็จตอน 2ทุ่มครึ่งอ่ะ เดี๋ยวเป็นไงแล้วมาบอก เหอๆ ไง cpu แค่นี้คงเอาไม่อยู่ัมั่งสำหรับ gta

Comment

สีสดดีครับ เย็นด้วยอิอิ

Comment

ผมใช้อยู่ครับตัวนี้คอนเฟิร์ม ในราคา3พัน ตัวนี้น่าเล่นมาก ของผม ATI4670His Turbo

ใช้คู่กับ X2 6000+ น่ะ ทุกเกมส์สุดหมด ไม่มีกระตุกเล้ยยยย

ปล.ไม่รวม GTA นะ เหอๆ

Comment

อยากได้เหมือนกัน แต่ชอบ สีเขียวมากกว่า

Comment

Working...
                              X