Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Error แก้ปัญหายังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Error แก้ปัญหายังไงดีครับ

พอเปิดเครื่องใช้งานไปเรื่อยๆก็ขึ้นมาทุกครั้ง
    บางครั้งก็ขึ้นมาทันทีที่เปิดเครื่อง บางครั้งก็ใช่ไป 2-3 ชม บางทีใช้เป็นวันๆก็ไม่ขึ้น

แล้วไม่ว่ากดตอบอะไรไป net ก็จะเข้าไม่ได้ทั่งๆที่เร้าเตอร์ก็ต่ออยู่ แล้ว Theme ของ Windows ก็จะกลายเป็น windows Classic (ผมใช้ Theme windows xp)

ลบลง Driver update patch update Windows ทุกอย่างแล้วก็ยังไม่หาย

ทำยังไงดีอะครับ

ฟอเมทลงใหม่ไม่หายครับ ก็ยังเป้นอยู่
    Last edited by decon; 14 Feb 2007, 15:32:11.

แล้วไอ Tem3 นี้มันอะไรอะครับ ทำไมมันร้อนโครตๆ แบบนั้น

Comment

ถ้าเป็นผม ผมจะฟอแมท

อาจจะดูสิ้นคิด แต่แน่นอน

Comment

ลงใหม่

Comment

ผมว่าลองลงใหม่ดูอีกทีจะดีกว่าครับ คิดว่าคงมีปัญหาในระหว่างการติดตั้ง ส่วนรูปผมดูแล้ว Temp3 น่าจะเป็นอุณหภูมิของการ์ดจอครับ ถ้าจะให้ละเอียด ต้องใช้พวก Everest ดูครับ

Comment

ปิด services น่าจะหายนะ ลองปิดดู ทีละ อย่าง

Comment

Originally posted by ninenine View Post
              ปิด services น่าจะหายนะ ลองปิดดู ทีละ อย่าง
              ปิด services ดูครับ

Comment

My Computer>Properties>Advanced>Error Reporting

แล้วติกให้ได้ตามรูปนะครับ และก็ กด OK
                แล้วมันจะไม่มากวนใจคุณอีก

Comment

Working...
                X