Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard ตัวไหนปล่อยเสียง dts บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard ตัวไหนปล่อยเสียง dts บ้างครับ

พอดีจะอัพคอมใหม่จะต่อออก optical จาก com ไป ชุด home ไว้ดูหนังเล่นเกมส์พวกนี้อ่ะครับ

น่าจะต้อง sound card แยกนะครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      น่าจะต้อง sound card แยกนะครับ
      บ้านๆๆก็ CyberLink PowerDVD ไงท่านถอดได้ สับสนกับเครื่องเล่น DVDป้าว อิอิ คอมยังไงก็เลือก DTS เสียงออกอยู่แล้ว แต่คุณภาพสู้ตัวซาวถอด บ่ได้เลย *******ให้ดีรอท่านเรื่อรบมาตอบดีกว่า

Comment

อ๋ออย่างนี้นี่เอง ออนบอดก็ออกใช่ปะอิอิ

Comment

ถ้าส่งเป็น Digital จากซาวด์การ์ด มันออกมาทั้ง DTS เเละ Dolby ครับ เเต่ AVR เราต้องถอดรหัสมันออกมาได้นะ

Comment

กระทู้หากินแถวนี้

>> เบื่อคำถามเรื่อง ถอด DTS

Comment

Originally posted by oui152 View Post
              พอดีจะอัพคอมใหม่จะต่อออก optical จาก com ไป ชุด home ไว้ดูหนังเล่นเกมส์พวกนี้อ่ะครับ
              ไม่ว่า Soundcard หรือ sound onboard ใดๆ

ขอแค่มี S/P DIF

ก็สามารถส่งผ่าน Dolby digital /DTS จาก DVD ออกทาง S/P DIF ได้ทั้งนั้น

Comment

เล่นเกมส์พวกนี้อ่ะครับ

ปกติ เสียงผ่าน S/P DIF จะเป็นเพียง PCM 2 channel stereo เท่านั้น

หากต้องการ เสียง 5.1 จากเกมส์ ออกทาง S/P DIF

จงมองหา soundcard หรือ mainboard ที่มีคุณสมบัติ นี้

Comment

^^^
                  มาตอบแล้ว *************เอ้าเวปเน่าเลย

Comment

Working...
                  X