Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราฟฟิค Intel GMA 4500M HD แรงแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กราฟฟิค Intel GMA 4500M HD แรงแค่ไหน

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

คืออยากจะซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่นะครับ แล้วพอดีไปเลงรุ่นนี้ไว้

Compaq Presario CQ45-102TU (FN440PA#AKL) แต่เปนการ์ดจอออนบอร์ด

Intel GMA 4500M HD อยากรู้ว่าแรงแค่ไหนครับ

พอจะเล่นเกมออนไลน์ได้บ้างหรือป่าวครับ ส่วนเกมที่ผมเล่นอยู่ก็มี sf นะครับ

เล่นเฉพาะวันหยุด นอกนั้นก็ไว้ทำงาน และใช้งานปกติทั่วๆ ไปครับ

หรือท่านไหนมีรุ่นอื่นๆ ที่แรงกว่า แล้วก็ราคาใกล้เคืยงกัน แนะนำให้บ้างนะครับ

ขอบคุณมากคับ

พอเล่นเกมได้ครับ เกม Online อ่ะได้แน่นอนครับ แต่ก้อแอบกระตุกเล็กน้อยนะ ที่ลองของลูกค้าผมอ่ะ

Comment

มันเป็น VGA ออนบอร์ดที่ดีที่สุดของ Intel ครับ
      ความสามารถรองจาก ATI Mobility Radeon HD 3200 ที่เป็นออนบอร์ดเหมือนกัน
      เป็นสิ่งที่ต้องมีัขั้นต่ำหาก NB ตัวนั้นไม่มี VGA แยก
      สำหรับเซ็ตของเซ็นติโน่ 2 และสามารถรองรับระบบ Hi-def
      ต่อ Port HDMI ได้ ( แต่แปลกบางรุ่นก็ไม่มี HDMI แยกให้
      ทั้งๆที่เป็น 4500 HD )
      ถามว่าแรงไหม ผมเคยศึกษาอยู่ช่วงนึงเหมือนกันตอนที่
      เล็ง S33W เอาไว้
      - มันสามารถเล่นเกมออนไลน์สมัยนี้ได้รื่นครับ แม้แต่ออนไลน์แบบฮาร์ดคอ
      ก็ยังสามารถปรับระดับกลางเล่นได้
      - เทียบเคียงการใช้งานจริงๆแล้ว มันพอฟัดพอเหวี่ยงกับพวก VGA แยกระดับกลางเลยทีเดียวครับ
      ส่วนข้อมูลพวก VGA ทั้งหลายอยู่ในนี้ครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=211529
      Credit คุณ beautyless

ส่วนตัวคิดว่าถ้าใ้ช้งานอย่างที่ท่านว่า ใช้ตัวนี้ถือว่าดีมากเลยนะครับ CPU แรง
      ราคาไม่แพง ดูครบถ้วนดี พวกออนบอร์ดการ์ดจอก็กินไฟน้อยไม่ร้อนเปิดได้นาน
      S42 เอง เวลาไฮบริดก็ได้เจ้า 4500 M HD เป็นปืนพกชั้นดีรองรับการทำงานที่
      ไม่หนักมากเอาไว้

Comment

ผล 3D Mark06 ของผมได้ 740 ก่าๆ อะครับ S42 ตอนใช้ 4500M HD ก็ถือว่าเล่นเกม Online ได้เกือบหมดเลยอะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ คงอีกสองสามวันคงได้น้องคนนี้มากอด

Comment

ลองถามดูครับ ว่ากับNvidia9200Mอันไหนแรงกว่ากันครับ

Comment

Nvidia9200M แรงกว่าครับ ตัวนี้เกรดความแรกรองๆจาก
              Nvidia9300M ที่จัดอยู่ใน VGA ระดับกลางในขั้นปลายๆ ในช่วงนี้
              ถึงอย่างไร VGA แยกก็ย่อมได้เปรียบแบบ onboard อยู่แล้วครับ
              ในเรื่องการประมวลผล ยิ่งในเวลาเล่นเกมด้วย

Comment

แล้วโน๊ตบุ๊ต ที่ใช้การ์ดจอแยกมัน อัพการ์ดจอได้ปะครับ มีที่ไหนเขาทำให้บ้างคับ

Comment

9300 มันระดับล่างครับ ระดับกลางมันอยู่แถวๆพวก 8600 gs ขึ้นไปนะ

ส่วน 4500hd ของ acer บอดี้ใหม่ ดูดีๆนะครับ มันไม่มี HDMI แต่ในโบชัวร์ดันบอกว่ามี แท้จริงไม่มีครับ

เพื่อนเพิ่งโดนมา ดีที่เปลี่ยนได้ไ่ม่งั้นคงได้ลุยกับacer ข้อหาเอกสารมั่ว

แต่ก็ยังแปลกใจ 4500HD ใน Vaio ทำใมไม่มี HDMI?

ออกจะแพงขนาดนั้น!
                  Last edited by xexalskyline; 9 Feb 2009, 17:19:39.

Comment

ุ้อุ้ยขออภัยโพสเบิ้ล

Comment

Working...
                    X