Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี switching รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ Intel express switch 460T ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี switching รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ Intel express switch 460T ?

ตามหัวข้อครับ อยากทราบว่า มี switch รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ Intel express switch 460T

เนื่องจากอันเดิมพังครับ และรู้สึกว่า Intel จะเลิกผลิตแล้ว (มั้ง)

อยากทราบว่ามีรุ่นไหนใกล้เคียงกัน ขอเป็น 3com หรือ cisco ก็ได้ครับ

3Com Baseline Switch 2226 ใกล้เคียงกันไหมครับ

รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองดู ฟีเจอร์ครับ น่าจะได้นะ

Comment

ช่วยเคลียร์หน่อยครับ ยังแคลงใจอยู่ครับ

Comment

Intel express switch 460T นั้น 10/100 เท่านั้นครับ มี RMON + Snmp ซึ่ง 3com ก็มี

ส่วน 3Com Baseline Switch 2226 คนละเรื่องเลยครับในแง่ของ ประสิทธิภาพ เนื่องจาก นอกจาก 100 Mbps 24 ports
        ยังมี 2 Gigabit ports + 2 SPF Module ซึ่งประสิธืภาพสูงมาก สามารถทำเป็น Core switch ขององคร์เล็ก + กลางได้
        มี QOS voice support 802.1x ทำ Mirror port , spanning tree หรือ rapid ได้

ถ้า Cisco ผมแนะนำให้หา Calayst 2950 มือ2 มาใช้งานครับ มือ1 ต้องสอบถาม ซินเนคว่ายังมีหรือไม่

Comment

Working...
        X