Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้ใช้บอร์ด ASUS ในการ OC. หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้ใช้บอร์ด ASUS ในการ OC. หน่อยครับ

คือว่าผมใช้บอร์ด P5B-Plus กับ E2180 คล๊อกได้แค่ 3.2 เองครับคือว่าอยากให้ดูที่ไบออสให้หน่อยครับว่าจะต้องปรับตรงใหนเพิ่ม ตอนนี้ ซีพียู ไฟ 1.45 บัส 320*10 แรม ไฟ 1.9 ผมลองปรับบัสไปที่ 350 เจอจอฟ้าตลอดเลยครับ ผมอยากได้ซัก 4.0 อ่ะครับ

ลืมรูปครับ
    Last edited by vibe; 12 Mar 2009, 14:03:49.

Comment

ดู temp ด้วยนะครับ อย่าคิดแต่จะอัดอย่างเดียว ซิ้งค์ดีๆ ลองหามาใส่ดู

Comment

ตามเกรียนด้านบน

อีกอย่างไฟอื่นปรับด้วยไม่ใช่ปล่อย auto

Comment

แถมนิด ถ้าจะเอา 4 ต้องเอาน้ำลุบแน่

Comment

ถ้าเป็นล๊อตใหม่ๆนี้ ผมว่า 3.8 ก็สุดยิดแร้วครับท่าน เพราะมันกินไฟมากมาย อยู่ที่ว่าเอาซิ้งค์ลม หรือซิ้งค์น้ำ

ถ้าซิ้งค์เดิมq 3.4 - 3.5 ก็ร้อนมากแล้ว

Comment

ตามนั้นไป

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล
                ตามเกรียนด้านบน

อีกอย่างไฟอื่นปรับด้วยไม่ใช่ปล่อย auto
                ว่างๆไปดันให้หน่อยดิ ตาอิม

Comment

ผีหลอก มีผมอยู่ในเวปคนเดียวพวกท่าน คุยกันด้ายยยังงายยย
                  เล่นซ่อนหากันหรออ

Comment

เย้ยยยยยย แรมวิ่ง 640 รึผมเข้าใจผิด

Comment

เอาน้ำเเตะๆก็พอครับ รึว่า พ่นใส่ก็เย็นแล้ว ตอนนี้หน้าหนาว

Comment

ตอนนี้เครื่องผมก็ประมาณ 55 องศาครับซิ้งตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by zman View Post
                          เย้ยยยยยย แรมวิ่ง 640 รึผมเข้าใจผิด
                          เข้าใจไม่ผิดหรอกครับก็ 640 ครับ (0.64 GHZ) อันนี้ไม่ต้อง *2 อ่ะ

แต่ถ้าเป็นแรมผม 640*2 ก็บูตติด เอิีกกกกก

Comment

เครื่องผมตอนนี้ครับ
                            Last edited by vibe; 12 Mar 2009, 14:03:49.

Comment

ลองเพิ่มไฟอย่างอื่นด้วย จิ

FSB :.........
                              NB Vcore :.........
                              SB Vcore :.........
                              ICH Chipset :.......

Comment

Working...
                              X