Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Helps] เราจะอัดเสียงกีตาร์เข้าคอมยังไงรึครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Helps] เราจะอัดเสียงกีตาร์เข้าคอมยังไงรึครับ

คือพอดีผมใช้ซาวน์การ์ดของ Creative รุ่น Blaster X-fi Titanium อยู่น่ะครับ

แล้วคือตอนนี้จะอัดเสียงเบสเข้าคอมหน่อย ที่เคยใช้ก็คือ เสียบสายกีตาร์เขาคอมแล้วเปิดโปรแกรมอัดมา มันก็จะทำหน้าที่ คล้ายไมโครโฟน ก็อัดไป แต่พอเปลี่ยนคอมแล้วมาใช้อย่างงี้ ไม่รู้จะอัดยังไงดีครับ

มันมีช่องของ Soundcard กับช่องของmainboard อ่ะครับ ไม่รู้จะเสียบช่องไหนดี พอลองเสียบหมด
    แล้วมาเปิดโปรแกรมอัดดู เสียงมันก็ไม่ออก แต่พอเล่นที่อัด มันก็มีเสียงออกมา แต่ไม่รู้ว่ามันอัดมาจาก
    ไหน ไมค์มันอยู่ ณ ที่ใดก็ไม่รู้ เหมือนมันมีไมค์อยู่ในตัว [งงมาก]

ต้องไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าครับ หรือผมทำผิดวิธีไหนช่วยบอกทีนะครับผม ขอบคุณครับ
Working...
X