Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมปรับ Texture ใน GTA4 เป็น high ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมปรับ Texture ใน GTA4 เป็น high ไม่ได้อ่ะครับ

ตามหัวข้อครับ
    quad q6600 2.4GHz
    ram 2 G ddr2
    his hd 4850 turbo
    จะปรับ high ก็ปรับไม่ได้
    เห็นภาพมันหยาบมาก เลยอยากจะปรับมัน
    ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ
    หรือว่าแรมน้อยไปครับ ผมรันบน vista
    ขอบคุณมากครับ

ลองปรับ option อื่นให้ลดลงก่อนแล้วค่อยมาปรับ Texture ครับ เพราะว่าถ้าปรับ จาก Medium เป็น High มันใช้ Resource Mem สูง แล้วมันจะเกิน mem ที่มี

Comment

Originally posted by pirapong123 View Post
      ตามหัวข้อครับ
      quad q6600 2.4GHz
      ram 2 G ddr2
      his hd 4850 turbo
      จะปรับ high ก็ปรับไม่ได้
      เห็นภาพมันหยาบมาก เลยอยากจะปรับมัน
      ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ
      หรือว่าแรมน้อยไปครับ ผมรันบน vista
      ขอบคุณมากครับ
      ลองเข้าไปอ่านดู ครับ เทคนิกต่าง ๆ รวมทั้งปลดล็อก Texture ได้ครับ
      http://www.vr-pcgames.com/forum/index.php?topic=298.0

Comment

ถ้าจะปรับ High สงสัย vram ต้องเกิน 512MB ละมั้งครับ - -'
        แค่ Low ก็กินไปตั้ง 210MB แล้วอ่ะ

Comment

ปลดล็อกเทกเจอ ปรับhigh ได้ครับ แต่มันจะโหลดเทกเจอมาไม่ทันนะ น่าลำคานมากๆ

Comment

Working...
          X