Announcement

Collapse
No announcement yet.

TP-D43

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TP-D43

ใครใช้ตัวนี้บ้างครับ รู้แต่ว่าตัวนี้มันจะตันอยู่ที่ประมาณ 230 ช่ายเปล่าครับ แล้วที่บัส 230 วิ่ง CL1 หรือ CL2 ครับ ของผมลองวิ่งบัส 230 CL1 แล้ว TEST SUPEP_PI @ 32M มันก็ผ่านน่ะครับ แบบว่าใช้ฟังเพลงและก็เล่นเน็ตไปด้วย มันก็ผ่าน ผมว่ามันก็โหดพอแล้วน่ะครับ แต่พอเล่นเกมมันกลับ restart และจอฟ้า อะครับ งงครับมันต้องทำไงครับ ขอบคุณครับ

อัดไฟเท่าไหร่ครับ ของผม อัดได้แค่ 2.8 cpu ผม วิ่งได้แค่ FSB 175 แรมให้วิ่งที่ 233

จริงๆ มันได้เกือบ 240 แต่ cpu ผมไม่ไหว แล้ว ถ้าผมอัดไฟได้ 3-3.2V ละ จะไปได้อีกไหม อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ผมเชื่อว่า ถ้าผมอัดไฟ ขึ้นได้อีก แล้ว บรอด์ ปรับ FSB ได้ละเอียจๆ มี 240 CL 2.5 2 2 6 ให้เห็น สบายๆ

ถึงวามัน จะไปไม่ถึง 250 แต่ผมว่าแค่ 240 นิดหน่อย CL 2.5 2 2 6 วิ่ง 1T ผมว่าแค่นี้ก้ ถือว่า น่าพอใจ แล้วละ คงจะให้มันไปวิ่ง 300 1:1 ที่ 1T คงไม่ได้ หลอกครับ ^^

ป.ล cpu 2200+@2800+ ไฟ 1.85 จาก 1.8@2.36
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

Working...
    X