Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมจะแรง และเหมาะกับ i7 ต้องขึ้นกับอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมจะแรง และเหมาะกับ i7 ต้องขึ้นกับอะไรบ้างครับ

อยากรู้ว่า แรมที่จะไว้ใช้กับ i7 นอกจากเป็น tri- chanel แล้ว ต้องเป็นยังไงอีกอ่ะครับ ถึงจะเรียกว่าแรง

แรมทุกตัวที่สามารถใส่กับบอร์ดของi7ได้มันแรงหมดล่ะท่าน

Comment

ไฟแรมต้องไม่เกิน 1.6 v. นะ

Comment

.. นอกจาก tri-chanel ก็ต้องเป็น ddr3 ใงท่าน .. เอิ๊กๆ

Comment

แบบนี้ครับ หมื่นกว่ามั้ง

Comment

ขึ้นอยู่กับตัง ตังน้อยมันก็ไม่แรง ตังเยอะอ่ะแรงแน่ๆ

Comment

Working...
            X