Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดือนหน้าจะเปิดร้านเนต ซื้อแรมรอเลยดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดือนหน้าจะเปิดร้านเนต ซื้อแรมรอเลยดีไหมครับ

เนื้องมาจาก เดือนหน้าถึงจะได้เปิดร้านเนตครับ แต่ว่าเห็นราคาแรมช่วงนี้แล้ว

มันช่างน่าซื้อเก็บใว้เสียจริงๆ ROX512 แค่1200 เลยอยากจะถามว่า แรมมันจะ

อยู่ราคานี้ไปอีก นานแค่ไหนครับ ผมจะซื้อใว้เลยดีไหมครับ ร้านจะเปิดนับจากวันนี้

(14กุมภา) อีก3-4อาทิตย์ก็จะไปซื้อ เครื่องครับ

ขอบคุณมากครับ

ซื้อเลยคับ หลัง ตรุษจีน ราคาก็ ขึ้นแระ ถึง ราคาจะลงอีก ก็ ไม่น่าจะลง เกิน 1100 แล้วล่ะ ผมว่า

Comment

ผมก็ว่าดี

Comment

ซื้อแล้วซื้อเปนชุดสั่งเยอะๆจะได้ลดเยอะๆคับ

Comment

งั้น พรุ้งนี้โทรให้น้องชายไปซื้อให้ดีกว่า ตอนนนี้ผมอยู่ ตจว. น้อง Rox จ๋า รอพี่แปบน๊า

สอยมาดองเดือนเดียว หวังว่าคงไม่แห้งเหี่ยวนะ กระเป๋าตังเรา

Comment

ของแบนี้ไม่มีบูดหรอกครับ ซื้อมาไว้แล้วก็ดีเหมือนกันครับผม

Comment

ซื้อไปเถอะครับ ซื้อตอนที่เราอยากได้ จำเป็นต้องใช้ ราคาลง

Comment

พรุ่งนี้ผมก็ว่าจะไปสอย DDR2 1G สักคู่แร๊ะ เอามากอดไว้ก่อน CPU กะ บอรืดยังไม่มีก็ช่าง อิอิ

Comment

กำแล้ว กว่าจะสอบเส็ดก็วันที่ 2 หลัง ตรุสจีน ไปหลายวัน ราคามันจาขึ้นมาเยอะมั้ยเนี่ย เอาว่ะ ขึ้นก็ช่าง มัน ยังไงก็จะ จบเทอม นี้แล้วโว้ย คอยดูนะสอบเส็ด จะไปสอย คอมใหม่มาซัก ชุด

Comment

ที่ไหนอ่ะครับ Rox 512 1200 มัยวันนี้จาไปซื้อมัน 1450 อ่ะ คับ
                    จาไปซื้อด้วยย

Comment

ผมว่าหลังตรุษจีนจะลงอีก

Comment

Originally posted by lanparty View Post
                        ผมว่าหลังตรุษจีนจะลงอีก
                        ลดอีก ก้ดีซิคับ ผู้บริโภคได้ประโยชน์

Comment

เห็น ด้วย เกิดมา ยังไม่เคยเห็น 512 ต่ำกว่า 1200 เลย

ราคานี้ก็โอเคแล้ว

Comment

2-3วันที่แล้วผมก็ไปเห็นราคาแรมมาครับ มันลงเยอะมากเลย เสียดายช่วงนี้ไม่มีตังค์

พอจะรู้สาเหตุมั้ยครรับว่าทำไมมันลงมาเยอะจัง

Comment

ลดลงเพราะโรงงานเร่งผลิตก่อนปิดยาวในช่วงตรุษจีนครับ

ตรุษจีนของเค้่า ก็คล้ายสงกรานต์เราล่ะครับ โรงงานหยุดกันยาว ดังนั้นต้องสต๊อกของไว้ก่อน

เป็นเหตุให้ ตรุษจีนทีไร อุปกรณ์พวก Semi-conductor ราคาพุ่งขึ้นทุกที

Comment

Working...
                              X