Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาความเข้ากับของ EP45-UD3R กับ DVD Pioneer IDE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาความเข้ากับของ EP45-UD3R กับ DVD Pioneer IDE

ไม่ทราบเพื่อน ๆคนไหนเคยใช้ EP45-UD3R กับไดรฟ์ DVD Pioneer ที่เป็น IDE บ้าง
    ผมมีปัญหาว่าเขียนแผ่น DVD จากไฟล์ ISO หรือ MDF ไม่ได้เลยเสียไปหลายแผ่นแล้ว(แผ่น Verbatim)ตอนนี้ใช้ไดรฟ์ที่เป็น Sata เขียนถึงจะเขียนได้
    ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

ต้องลองดู ครับ สาย ide / jumper ตัว drive / ตัว drive เอง / set bio ถูกรึเปล่า ต้องลอง ไล่ดูครับ

Comment

ใช้บอร์ดตัวเดียวกับท่าน แต่ใช้ dvd asus ide ไรท์อิมเมจได้ ไม่มีปัญาหาครับ

Comment

Working...
      X