Announcement

Collapse
No announcement yet.

ping ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ping ครับ

คือก่อนหน้าวันนี้ตอนอินเทอเนตผมเปน256kbps เล่นเกม cs 1.6 ออนไลนื ping มันอยู่ที่ 20-30ครับ แล้วพอวันนี้เขาปรับเนตให้เป็น 1mbps ทำไม ping มันสูงครับ 700 ตลอดเลยครับ ทุก Server เลย

ใครบอกหน่อยว่า Ping คืออะไร 55+ เคยเห็นใน Conuter แต่ไม่รู้อะ

Comment

ปลิง....

Comment

เช็คการเดินทางของ ข้อมูล ??

Comment

โหลดบิทอยูรึเปล่าคับ

Comment

สาเหตุจริงๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับ แต่ว่าข้อมูลได้แค่นี้เองครับ

แม้ว่าการเชื่อมต่อ ระหว่าง เครื่องลูกข่าย ปลายทาง จะเป็นไปตามปกติ ท่านยังสามารถตรวจสอบพบว่า ค่า Round Trip Time นั้น อาจดูสูงเกินไป ซึ่งเป็นการบ่งบอกว่า เครื่องลูกข่ายปลายทางอยู่ไกลมาก หรือไม่ก็กำลังยุ่งอยู่กับการให้บริการ หรือไม่ก็เครือข่ายของเครื่องปลายทาง กำลังยุ่งหรือการจราจรติดขัด ส่งผลให้ การตอบรับของคำสั่ง Ping นั้นล่าช้า

ping ขึ้นกับระยะทางระหว่างเครื่องเรากับserver+latency(ความหนาแน่นของการใช้งาน)

ping เยอะเกี่ยวกับความเร็วเน็ตไหม
            http://www.adslthailand.com/forum/vi...highlight=ping

Comment

หายแล้วครับ โหลดบิทจิงๆด้วย

Comment

ไ่ม่ได้เล่นมาประมาณครึ่งปีได้

ผมชอบเล่นด่านที่เป็น Sv ของประเทศเกาหลี (มั้ง) ที่มีซอมบี้ด้วยน่ะครับ

โคตรมันส์เลย แล้วมีบาง Sv ที่ตายปุ๊ป เกิดปั๊ป แต่มันบล๊อกผมไปซะแล้ว (สงสัยว่ามันกลัวคนไทย กร๊ากกกกกกกกกกกกก)

Comment

Originally posted by soniconline View Post
                  ไ่ม่ได้เล่นมาประมาณครึ่งปีได้

ผมชอบเล่นด่านที่เป็น Sv ของประเทศเกาหลี (มั้ง) ที่มีซอมบี้ด้วยน่ะครับ

โคตรมันส์เลย แล้วมีบาง Sv ที่ตายปุ๊ป เกิดปั๊ป แต่มันบล๊อกผมไปซะแล้ว (สงสัยว่ามันกลัวคนไทย กร๊ากกกกกกกกกกกกก)
                  เดี๋ยวนี้ Sv ไทยก็มีแล้วครับ ตำรวจกับ โจรจับมือกันต่อสู้กับซอมบี้ ตายปุ๊บเกิดปั๊บแบบ deathmatch ก็มีเหมือนกัน

Comment

ที่ true จะเพิ่มให้อีก 256k ทุกคน
                    แต่ผมยังไม่ได้เลย ใครได้แล้วบ้าง

Comment

Working...
                    X