Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ จะอัพคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ จะอัพคอม

คือใช้ 6000+
    ram 2g
    250g
    9800GTX+ DK TOP
    450w
    X-Gamer
    ลำโพง Logitech 5.1 รุ่นจำมะได้ครับ - -* ซื้อมา4500
    จอ ViewSonic 19"
    แพงสุดในชุดครับ คีบอร์ดราคา 200 กับ เม้า 150บาท

ทีนี้มีงบ 10k +2k

อยากจะอัพเกี่ยวกับคอมครับควรจะเอาเงินไปลงส่วนไหนดี

ใช้งานก็ดูหนัง + เล่นเกมส์หนักๆ

มันก็ยังแรงอยู่เลยนะครับ จะอับเพราะอะไรครับ

ขอเหตุผลนิดหรืออะไรไม่ถูกใจจะได้แนะนำได้ถูก

Comment

ก็เล็งๆไว้2อย่างอะครับ คือเปลี่ยน CPU+M/B << เพราะมันอยาก หลายคนมันบอกยังไม่เต็มที่กับ การ์ดจอ

กับ อยากเปลี่ยนจอไปใช้ 22"

Comment

ขาย 6000+ 3500

ขาย MB อะไรหว่า

ซื้อ Q9550 11900
        MB ASUS P5QL-E 3600

คิดว่าค่าเมนบอร์ดที่ขายคพอจะซื้อที่ผมบอกได้ครับ

ที่นี้ หายอยากแน่ครับ

Comment

Originally posted by HoHo View Post
          ก็เล็งๆไว้2อย่างอะครับ คือเปลี่ยน CPU+M/B << เพราะมันอยาก หลายคนมันบอกยังไม่เต็มที่กับ การ์ดจอ

กับ อยากเปลี่ยนจอไปใช้ 22"
          หลายคนมันบอกยังไม่เต็มที่กับ การ์ดจอ

มันมะน่าจะใช่เหตุผลเลยนะเนี้ย

แบบนี้ถ้าหลายคนบอกว่ากาดจอยังไม่เต็มที่กะCPU

คุณมะต้องเปลี่ยนกาดจอเลยหรองับ- -*

ถ้าให้แนะนำก็อัพแรมpsuอะไรก็มะบอก

อัพpsu แรม แล้วก็ซื้อจอ22นิ้วได้เลย

งบ10kสบายๆๆ

Comment

-*- ยังไม่เต็มที่

เป็นผม ถ้าไม่เต็มที่นัก ผมจะขาย 9800GTX+ ไปหาซื้อ 8800GT ซะเลย จะได้ไม่มีคนว่าอีก ว่ามันไม่เต็มที่กัน

Comment

Working...
            X