Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแตกต่าง p4p 800 และพี่น้อง ช่วยใขข้องข้องใจทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแตกต่าง p4p 800 และพี่น้อง ช่วยใขข้องข้องใจทีครับ

ระหว่าง p4p800 p4p800-x p4p800 se

ต่างกันมากใหมครับ หาไม่ได้ซะที p4p800 se มีแต่ 2ตัวนั้นอะครับ
    ต้องการ1.ทำดูอัลแรม 2.กาดจอ8x p4p800 se ดีกว่า2ตัวนั้นยังไงครับ

ที่สำคัญขอให้ใส่ cpu ตัวนี้ได้อะครับ CPU : P4 3.0E FSB800/L2 1M Socket 478

รบกวนท่านทั้งหลาย ใขข้อข้องใจทีครับ

ทั้งสามตัวรับ P4 3.0E ได้หมดแหละครับ

Comment

ระหว่าง p4p800 p4p800-x p4p800 se โดยรวมถือว่าคล้ายกันครับ จะมีรุ่น -X -SE ที่ถูกตัดฟังก์ชั่นเสริมออกไปมากกว่ารุ่น p4p800 deluxe

1. รองรับแรม Dual ได้หมด

2. การ์ดจอก็ใช้ได้หมด AGP8X เหมือนกัน

ใส่ CPU ที่เป็น 478 ได้ทุกรุ่น

Comment

Originally posted by tuajing View Post
        ทั้งสามตัวรับ P4 3.0E ได้หมดแหละครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
          ระหว่าง p4p800 p4p800-x p4p800 se โดยรวมถือว่าคล้ายกันครับ จะมีรุ่น -X -SE ที่ถูกตัดฟังก์ชั่นเสริมออกไปมากกว่ารุ่น p4p800 deluxe

1. รองรับแรม Dual ได้หมด

2. การ์ดจอก็ใช้ได้หมด AGP8X เหมือนกัน

ใส่ CPU ที่เป็น 478 ได้ทุกรุ่น
          ขอบคุณครับ

Comment

ขออีกเรื่องครับท่านทั้งหลาย ขอราคามือ2 ทั้ง3ตัวโดยประมาณ ในบอดให้ทีครับ

Comment

3 ตัวนี้ รองรับ เหมือนกัน แต่ตัว -x เล็กสุด (แนะนำตัว-se ครับ หรือหาพวกที่ใช้ DDR2-Pcieไปเลย)

-ข้อควรระวัง ถ้าจะ Overclock ด้วย
              ซีรี่ย์ P4P800 หลายตัวออกมาก่อนยุด prescott แม้จะสามารถติดตั้ง cpu core prescott ได้ แต่ภาคจ่ายไฟที่มีมาก่อนสมัย prescott ก็ไม่รองรับการ Overclock หนักๆได้
              ช่วงที่กำลังบูมสมัยนั้น P4P800 ของหลายคนที่เอามา overclock ก็ไหม้ไปเยอะเหมือนกัน

ภาพ:P4P800-se
              รุ่นแรกๆจะมีแค่ 3 ตัว รุ่นหลังๆถึงจะมี 6 ตัว
              ถ้าจะซื้อไป OC ก็ดูหน่อยแล้วกันครับ เผื่อไปจะไปสอย P4P800

Comment

Working...
              X