Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยครับ ผมมึนไปหมดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยครับ ผมมึนไปหมดเลย

ผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ Cpu e7300 mainbord P5QL-Pro ram2gb VGA9600GSO HDD500gb แต่เวลาเปิดเครื่องมันจะขึ้นแค่detailการ์ดจอตอนแรกแล้วก็จอมืดไปเลยอ่ะครับ แต่ถ้าลองกดให้มันbootเข้าBIOSมันก็จะขึ้นdetailของmainboadและก็เครื่องเรามาและก็เข้าBIOS และเข้าวินโดว์ได้แต่พอเข้าไปจะรู้สึกว่าภาพมันอืดๆ ยิ่งถ้าเปิดเกมส์แล้วจะรู้สึกได้ทันทีว่ามันจะเป็นภาพสโลว์เลยอ่ะครับทั้งทีตอน2-3วันแรกเล่นปกติลื่นเนียนเลยครับ ผมลองลงวินโดว์ใหม่หลายรอบแล้วก็ยังไม่หาย อยากถามผู้รู้หน่อยคับว่า อาไรมันพิการอ่ะคับว่าจะยกกลับไปร้านก็ไกลจากบ้านเหลือเกิืนแถมตอนนี้งานหนักไม่ค่อยว่างเลยครับ
    Last edited by thejukfm; 13 Dec 2008, 07:55:35.

ผมว่ามีอะไรบางอย่างผิดปกติกับฮาร์ดแวร์แน่ๆ ชิ้นไหนเสียไม่รู้สิ

Comment

ปกตินี่ เครื่องผมก็แสดงไบออสการ์ดจอก่อนเข้าไบออสบนเมนบอร์ด
      ที่มันจอดับไปนาน สงสัยไม่ได้ลง express gate น่ะ ไปลงซะ

พอลงเสร็จเปิดเครื่องมันจะโหลดไบออสการ์ดจอ>ตามด้วยเอ็กเพรสเกต>แล้วก็ไบออส เมนบอร์ด>ค่อยเข้าวินโดว
      พอไม่ได้ลง express gate ขั้นตอนที่ 2 เลยหายไปกลายเป็นจอดำแทน

Comment

ขอบคุณนะครับ แล้วถ้ามันเกี่ยวกับExpress Gateจิงๆ แล้วทำไมตอนนี้ภาพมันสโลว์อ่ะครับทั้งๆที่ตอนแรกมันยังลื่นอยู่เลยคับ เกี่ยวกับไฟไม่พอหรือเปล่าครับสงสัยอ่ะ

Comment

ลงExpress gateแล้วbootปกติแล้วครับ

แต่อาการที่ภาพสโลว์ยังไม่หายเลยครับวานผู้รู้ช่วยตอบผมทีสิครับว่า มันเกี่ยวกับไฟไม่พอหรือเปล่าครับเพราะผมใช้ไฟที่มากับเคสferrari500wอ่ะคับ หรือการ์ดจอมันมีปัญหาอ่ะครับ ผมจะได้ได้แก้ไขถูกทางครับ ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ลองถอนไดรฟเวอร์แล้งใหม่ดู
            หรืออาจโดนไวรัสกิน หุหุ
            มันมีหลายสาเหตุน่ะ

ไม่ใช่ไฟไม่พอแน่ๆ

ลงวินโดวใหม่หายชัว

Comment

สงสัย C1E ทำงานอิอิ

Comment

ผมลองถอนdriverแล้วลงใหม่มันก็หายนะครับแต่อีกคืนก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ

และC1Eคืออาไรอ่ะครับช่วยบอกหน่อยสิครับ

Comment

ดันนิดส์นึงเพราะว่าผมยังจนปัญญาอยู่เลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X