Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผูรู้ทุกท่านเกี่ยวกับHD4850ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผูรู้ทุกท่านเกี่ยวกับHD4850ครับ

ไม่ทราบว่าค่ายไหนน่าใช้บ้างครับตอนนี้สนใจ HIS 4850IceQ4 แล้วอยากทราบว่าตัว HIS 4850IceQ4 turbo ดีกว่าตรงที่clockมาแล้วใช้ไหมครับ ตอนนี้มีงบอยู่6,200บาทครับ หรือใครจะแนะนำ GF9800GTX+ก็ได้นะครับ ตอนนี้หนักใจอย่างแรง

turbo/turbo X ครับน่าสน....GTX+ 6ปลายๆ.....
    รักค่ายใหนก็เล่นค่ายนั้นเลยครับ...เน้นเล่นเกมส์กดค่ายเขียวเลย

Comment

ผมขอกด สาวๆใน sig และ avatar ท่านแทนได้ไหมอ่ะ 5555+

Comment

Originally posted by arito View Post
        ผมขอกด สาวๆใน sig และ avatar ท่านแทนได้ไหมอ่ะ 5555+

Comment

ถ้าผมสนใจ 4850 นี้ต้องเล่น TurboXช่ายไหมครับท่านmaxx2007 แล้วราคามันเท่าไหร่ครับนี้
          PCIe ATi 4850 /512MB ICEQ Turbo Dual HIS (DDR3, TD) ตัวนี้พอไหวไหมครับ หรือว่าท่านmaxx2007แนะนำรุ่นไหน
          Model : H485QT512P
          GPU : RV770
          Technology : 55nm
          Core Frequency : 650 MHz
          Memory Frequency : 2000 MHz
          Streaming Processor 800 Unified
          Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
          Memory Bus : 256-bit
          Bus Interface : PCI-Express x16
          Output : 2DVI, S-Video,HDMI, HDMI,D-Sub (by dongle)
          Cooling : IceQ Cooling Fan
          Support DirectX 10.0 and the latest
          ATI CrossFire Ready
          Window Vista Ready
          รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

ราคา 6,080 บาท
          Last edited by gbjokong; 13 Dec 2008, 10:14:57.

Comment

ลืมถามไป 4850 นี้มันพอๆกับ 9800GTX+ ช่ายไหมครับ

Comment

^^^^^ ตัวนี้แจ่ม +เย็น ผมใช้อยู่

Comment

เอารุ่นไหนก็ได้ที่ซิ้งค์มันไม่ใช่ Reference Card

ปล. ผมอยากเล่น 9800GTX+ อยากลองระบบ PhysX

Comment

เพื่อนผมมันก็เชียร์9800GTX+เหมือนกันครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดมันแพงง่ะ อยู่ที่ 6950บาทของ giga งบผมน้อยเลยจำใจต้องตัดใจไม่สามารถมาเป็นตัวเลือกได้

Comment

โดยเฉลี่ยแรงพอๆ กัน นะ (ถ้า HD4850 ตัว turbo X ก็มีแอบแซง นิดๆ)
                    แต่ก็ไม่หนีก็ แล้วแต่ชอบเลย

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ค่ายเขียวเลย....
                      แดงก็สีสด แจ่มดี....ครับ....

Comment

HIS 4850IceQ4 กับ HIS 4850IceQ4 turbo นี้ต่างกันแค่เค้า OCมาแล้วแค่นั้นช่ายไหมครับผม

Comment

Originally posted by gbjokong View Post
                          HIS 4850IceQ4 กับ HIS 4850IceQ4 turbo นี้ต่างกันแค่เค้า OCมาแล้วแค่นั้นช่ายไหมครับผม
                          ช่ายแล้ว...ธรรมดา 625/925
                          TURBO 650/1000
                          ตัวธรรมดาถูกว่า 2-3ร้อย ลากเองก็ได้ ซัก 680/1100.....เคยใช้อยู่...

Comment

ขอบพระทัย ทุกท่านเลยจ๊ะ

Comment

555+ ได้ของแรงมาใช้แล้วเพื่อนผม ดีใจด้วยยยยยยยย ^^

Comment

Working...
                              X