Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอระบาย]พิษณุโลก ห้ามติดเน็ทไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอระบาย]พิษณุโลก ห้ามติดเน็ทไงครับ

อยากติดมาเป็นปีแล้วครับ ADSL เห็นเค้าบอกเร็ว แต่เครื่องผมซื้อมา 4 ปี ไม่เคยสำผัสสัญญาณADSLเลย(ง่ะ)

เห็นมีคนบอกว่า TOT เน่าบ้างละ MAxnet ดีบ้าง ผมบอกตรงๆ ตอนนี้ หน้าไหนให้ผมติดได้เอาหมดอ่ะ

ตอนนี้ถ้าจะโหลดบิทต้องไปโหลดที่ทำงานพ่ออ่ะนะ(พ่อเป็นผ.อ.โรงเรียน) เกรงใจเหมืนอกันอ่ะเค้าจะมองไม่ดี ***งจากบ้านไป 3-4 โล เป็นเน็ทของ TOT

ใช้ 56 k เน็ทฟรีด้วย 2 ชั่วโมงตัด มาเป็นสัก เกือบ 7 ปี แล้วมั้งครับ

ดูในบอร์ดต่างๆบอกว่า ใกล้ไหนไปติดของค่ายนั้นเลย สำหรับ ผม ไม่มีค่ายไหนใกล้เลยครับ ไกล 8-10 โล ตลอด

บ้านผม อยู่ อำเภอวัดโบสถ์ จังหวัด พิษณุโลก ครับ อยากจะระบายอ่ะครับ

จะว่าผมเกรียนอย่าว่าผม ผมเป็นช่างคอมพ์นะครับ แค่อยากติดเน็ทเผื่อจะเปิดร้านที่บ้านบ้าง

ไม่ได้บ้านนอก อยู่หมู่ 1 ด้วย แต่คนส่วนมาก มีอาชีพ ทำไร่ ทำนา แถวๆบ้านผมเรียกง่ายๆว่า เป็นชุมชน ข้าราชการ ครู ก้อว่าได้ แล้วมี่เด็กนักเรียนอีกส่วนหนึ่ง นอกนั้น เด็กแว้นไม่เล่นคอมพ์จบ

ตอนนี้ได้ทำการขอร้องไปทางทั้งสอง ค่าย มาเป็นเวลาปรนะมาณ 6 เดือนแล้วครับ

ตอนนี้ TOT ลงพื้นที่มาขยายสัญญาณแล้วครับ รึป่าวนะมันโทรมาบอกว่างั้นเชื่อได้รึปล่าว
    บอกประมาณ เดือนมกรา-กุมภา ปี 2552 เชื่อได้รึป่าว ?? นานไปมั้ยครับ

TT&T MAXNET ผมโทรไปจีบฝ่ายตลาดมา บอก ภายใน 20 ธันวาคอม 51 นี้ เล่นได้ เชื่อได้เหรอ

ผมเป็นคนนำความเจริญมาสู่หมู่บ้านใช่ม้ยครับ

ความหวังหมู่บ้านสินะครับ

ให้กำลังใจขอติดได้หน่อยครับ ข้าราชการ อีก หลาย 10 คน + เด็กน้อย รอติดเน็ทอยู่นะ เฮียๆทั้งหลาย

ขอบคุณครับที่ให้ระบาย

อืมๆ
    เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปครับ

Comment

เหอะๆ

เป็นแบบผมแต่ผมเล่น 56K 4 ปีกว่าๆเอง

TOT มันก็ช่างกล้าน่ะ มาติดให้ผมคนเดียวหมดหมู่บ้าน (ทำชุมสายอะไรใหม่หมดเลย)
      ติด 2Mbps สบายใจไม่มีใครแย่งใช้ 55+
      ติดโหลดบิทได้ 160 เอง เหอะๆ

Comment

ผมก็ใช้ 56K มา 7ปีเหมือนกันครับ เพิ่งได้ติด ADSL เมื่อปีที่แล้ว ของ TOT ครับ ที่ได้ติดเพราะว่า TOT มาเปิดชุมสายใหม่แถวบ้าน เพราะว่ามีโรงงานโตโยต้ามาเปิดใหม่ ผมอยู่ อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา ติดกับโรงงานโตโยต้า บ้านโพธิ์ เมื่อก่อนผมใช้ 56K เล่นเกม โหลดบิทเร็วสุดได้ 4k/s

Comment

อืมครับน่าเห็นใจ เอาใจช่วยให้ได้ใช้ในเร็ววันครับผม

Comment

ดาวเทียมคับ
            KSC / IP Star

Comment

รวมหุ้นกันทั้งหมู่บ้านเลยครับ ซื้อเน็ตดาวเทียม แล้วแจก Wireless ล้อเล่นน่ะ พยายามต่อไปนะครับ

Comment

aircard อีกหนึ่งทางเลือกงับ

Comment

ถ้ามีสัญญาณ Edge แนะนำให้ใช้มือถือครับรายเดือนอาจแพงหน่อยแต่สปีดดีกว่า56kครับ ของผมก็เพิ่ง
                  ได้ Adsl มา2-3วันนี้เองหลังจากเคเบิ้ลใหญ่โดนตัดไปเกือบ 2 ปีคราวนี้ TOT เลยลากไฟเบอร์ออปติก
                  มาตั้งชุมสายย่อยใกล้บ้านเลยได้อานิสงฆ์ Adsl พ่วงมาด้วยใช้ Edge มาเกือบปีแล้วครับ เห็นใจครับ

Comment

เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ ติดไม่ได้ ไม่มีใครมาเดินสาย

หลังจากนั้น 4 เดือนอ่าาา มาเรียบร้อย ก็ดีอ่าติดมา 2 ปีแล้ว

ตอนนี้ maxnet เดินมาถึงแหละ แจ๋ม !!

Comment

หมู่1 ซ๊ะด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

แนวเดียวกะบ้านผมเลยอ่ะ เกินเสาสัญญาณ 5กม ของMaxnet เช่ามัน2MB มันปล่อยให้ 512Kb เซงครับ มันบอกว่า ถ้าปล่อยมา2Mb มันจะหลุด ทีแรกไม่เชื่อ 555+ แต่ว่า10นาทีหลุดยิ่งตอนฝนตก ไม่ต้องทำไรกินเลยครับ ตอนนี้ลดเหลือ 512 ก็ยังหลุดอยู่บ่อยๆ 2-3 หลุด
                        แหะๆผมก็คนพิดโลกแถมบ้านนอกด้วย บางกระทุ่ม/gg

Comment

เฮ้อ ! ท่านเอ๋ย บ่นไปสองไพเบี้ย นิ่ง ยิ่งเสียตำลึงทอง (ฉนั้นเราจะบ่นมากขึ้น ฮา)
                          ประเทศเราเดินช้า เพราะว่าคนข้างบนหอคอย ใช้สมองในการแย่งเก้าอี้แห่งอำนาจกัน
                          มากกว่ามาคอยคิดว่าจะพาประเทศเดินไปทางใหน มีอะไรที่จะเป็นเครื่องมือให้ประชาชนใช้งาน
                          สามารถสร้างสรรสมองเรียนรู้มากขึ้น หรือลดค่าใช้จ่ายในการเดินทาง
                          แต่ เอาเหอะ สักวันมันคงดีกว่านี้
                          มีอีกช่องทาง ไปคุยกับ อบต. หน่อย ที่นั่นมี IPSTAR ใช้งาน ให้ท่านแชร์ออกเป็น WI-FI เลย

Comment

Working...
                          X