Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่อยากรบกวนเพื่อนๆ แต่ถ้าไม่กวน ผมก็เลือกไม่ถูกครับ ช่วยจัดให้ทีครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่อยากรบกวนเพื่อนๆ แต่ถ้าไม่กวน ผมก็เลือกไม่ถูกครับ ช่วยจัดให้ทีครับท่าน

ความต้องการที่ผมวางไว้ก็คือ
    1. งบไม่เกิน 12000

2. เอาแต่ mb cpu ram นอกนั้น มีหมดแล้วครับ

3. จะเอาไปเปิด Sv เกมส์ครับ (แร็กอ่ะครับ) เปิดเล่นกันสนุกๆ กับเพื่อนๆ ครับ ซัก 30-40 คนพอครับ (พอดีเพื่อนเยอะครับ)

4. ไม่มีสังกัดนะครับ (ความหมายคือ Amd หรือ Intel ก็ได้ ขอแค่ให้เปิดแล้วเสถียร สุดๆ ก็พอครับ)

ความต้องการอื่นๆ...
    อยากได้เป็นแบบแรมคู่นะครับ ประมาณ 2 G น่าจะกำลังดีครับ
    อยากได้ที่เป็น DDR2 ครับ
    อยากได้บอร์ดรับ sata2 (แต่เดี๋ยวนี้คงรับได้หมดแล้ว)
    อยากได้ช่องเสียบ การ์ดจอ ที่เป็น Pci Express ครับ

ข้อมูลทั่วไป...
    ตอนนี้ใช้ AMD 939 อยู่นะครับ
    เล่นเกมส์บ้าง เป็นบางครั้ง จำพวก เคาน์เตอร์ ซีเรียสแซม ครับ

อยากได้แรมของ คอแซ ครับ เอาแรมคู่ ตัวละ 1 G ครับ

Comment

AMD Sempron 3000+ - 2200 (ไม่เกินนี้)

Corsair Bus 667 (1 GB x 2 ) - 7700

ASUS M2NPV-VM - 3000 (ไม่น่าเกิน)

Comment

ประมาณ 2 G 7000-8000

Comment

[QUOTE=XP_armor;308711]AMD Sempron 3000+ - 2200 (ไม่เกินนี้)
          QUOTE]

ตัวนี้ 939 รึปล่าวครับ

Comment

ลดสเป็คแรมแล้วไปเพิ่ม cpu ซักหน่อยดีกว่ามั๊ยครับ

Comment

ผมเลือก
              ATHLON 3200+ 2900
              ASROCK AM2NF6-VSTA 2200
              ROX DDR533 1Gx2 7000นิดๆครับ

Comment

[QUOTE]รบกวนหน่อยครับ

--------------------------------------------------------------------------------

Originally posted by XP_armor View Post
                AMD Sempron 3000+ - 2200 (ไม่เกินนี้)
                QUOTE]

ตัวนี้ 939 รึปล่าวครับ

ตัวนี้ AM2 นะครับ

Comment

Working...
                X