Announcement

Collapse
No announcement yet.

Eternet มีปัญหาเข้าเน็ตไม่ได้ ถ้าเปิดเครื่องมาต้องต้องลงใหม่ทุกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Eternet มีปัญหาเข้าเน็ตไม่ได้ ถ้าเปิดเครื่องมาต้องต้องลงใหม่ทุกครั้ง

ผมใช้ P5N-EM อยู่ใช้มาประมาณ 2 เดือนแล้วก็ปรกติดี แต่ตอนนี้ประมาณ1อาทิตย์ได้และคือว่าพอเปิดเครื่องมาใหม่ต้องลบ แล้วลง Driver Eternet ใหม่ทุกครั้งถึงจะเล่นอินเตอร์เน็ตได้ *(ตอนเปิดมาผมเข้าไปดูที่ Divice Manager ไดรเวอร์ก็อยู่นะครับไม่ได้หายไปไหน แต่ว่า พอเข้าไปใน Network แล้ว Click View Network Connection กลับไม่เจอช่องสัญญาณที่เสียบอยู่)*
    **ผมไม่เข้าใจเลย Window ก็ลองลงใหม่ดูแล้ว หรือว่าจะเป็นที่บอร์ดหรือป่าวครับ
    **แต่ว่าเมื่อประมาณ 1 อาทิตย์ที่แล้วผมได้ใส่ซาวน์การ์ของเครทีฟเข้าไป น่าจะพร้อมๆ กับที่เกิดปัญหานี้อะครับ หรือว่าจะเป็นที่ซาวน์การ์ดครับ ตอนนี้อยู่ที่ฝึกงาน เครื่องอยู่บ้านครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Window ที่ใช้อยู่เป็นวินโดว์แปลง ที่ยัดไดรเวอร์พ่วงมาด้วยหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่อาจจะไดรเวอร์ Lan ตีกัน

ลองใช้ Window ตัว Ori ดูครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
      Window ที่ใช้อยู่เป็นวินโดว์แปลง ที่ยัดไดรเวอร์พ่วงมาด้วยหรือเปล่าครับ
      ถ้าใช่อาจจะไดรเวอร์ Lan ตีกัน

ลองใช้ Window ตัว Ori ดูครับ
      แต่ 2 เดือนก่อนหน้านี้ มะเห็นเป็นไรเลยอะครับท่าน
      แต่เดียวกลับไปจะลองดูครับ

Comment

Working...
      X