Announcement

Collapse
No announcement yet.

seagate ของผมเน่าอีกแล้ว ควรส่งเคลมเลยดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• seagate ของผมเน่าอีกแล้ว ควรส่งเคลมเลยดีไหมครับ

เซ็งมากซื้อมาไม่ถึงปีมี bad sector ซะแล้ว อยากถามพี่ๆดังนี้ครับ

-การส่งเคลมคือ เอาของเราไปซ่อมแล้วเอาของคนอื่นที่เคยเสียและซ่อมแล้วมาให้ใช่ไหมครับ
    ของผมมันเสียแค่ 1 จุดเองอ่ะ ควรส่งเคลมเลยดีรึเปล่าครับ (ของผมประกัน D-com)

-ผมอยู่ที่เชียงใหม่ส่งที่ไหนดีครับ

-การเคลมของ d-com ต้องเตรียมอะไรมั่งครับ

Comment

bad 1 จุดก็ส่งเครมได้เลยครับ

Comment

เอาไปเคลมได้เลยครับ

Comment

ของผมวันก่อนไปเครม hdd ซัมซุง เขาเอาตัวใหม่มาให้เลยครับ ยังใส่ถุงอยู่เลย ^^ แต่ Dcom ไม่แน่ใจอ่ะ ตอนนี้จะเอา เมนบอร์ดประกัน Dcom ไปเครม เห็นคนในเว็บว่า เขาเอาไปซ่อมอ่ะ แย่จัง ตอนแรกคิดว่า Dcom มันแจ่ม

Comment

คราวก่อนเพื่อนผมเอาการ์ดจอไปเลม Dcom พนักงานก็ดีมากครับ รับการ์ดมาใส่ถุงโยนใส่ลังเลย เพื่อนผมเลยประทับใจไม่รู้ลืมตั้งแต่วันนั้นมา

Comment

DCOM เครม HDD ไวที่สุดครับ ถ้ารู้วิธีเครม

โทรไปที่ ศูนย์ DCOM ครับ ที่อยู่เชียงใหม่ ดูในเวปแล้วกัน หน่วย servic ครับ ถามว่ามีของรุ่นที่จะเครมเปลี่ยนได้เลยใหม มัน BAD บอกซีเรียวเข้าไปครับ ถ้าเข้ามี ไม่ถึง นาทีได้ของแน่ครับ ผมเครมมาหลายลูกแล้ว โทรหาหน่อยว่าที่ใหนมีของเลย

ถ้าไม่มีของเปลี่ยน ก็รอไปครับ อันนี้ตอนรอ แล้วแต่ดวงแล้วนะครับว่าจะเจอพนักงานตามเรื่องดีแค่ใหนครับ

Comment

ขอบคุณ jackson, kgb99, DIFFLOCK, IX, wikorn มากๆครับ

Comment

power ใช้ของอะไรคับ แล้ว ไฟตก ไฟกระชากบ่อยหรือเปล่า

สาเหตุหลักๆเลยนะเนี่ย

Comment

ผมใช้ power ของที่มากับ case

แต่ว่ามีตัวสำรองไฟครับ

Comment

power ถ้าจ่ายไฟไม่นิ้ง HDD ก็มีโอกาสเสียได้ครับ แต่บางทีสินค้า lot นั้นๆ มีปัญหาก็เป็ฯได้ ผมซื้อ HDD ใส่ colo เจอเสียยก lot เลยก็มี ทยอยเสียภายใน 4 เดือน

Comment

SG หนิไฟต้องนิ่งนะครับผมว่านะ ...

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          DCOM เครม HDD ไวที่สุดครับ ถ้ารู้วิธีเครม

โทรไปที่ ศูนย์ DCOM ครับ ที่อยู่เชียงใหม่ ดูในเวปแล้วกัน หน่วย servic ครับ ถามว่ามีของรุ่นที่จะเครมเปลี่ยนได้เลยใหม มัน BAD บอกซีเรียวเข้าไปครับ ถ้าเข้ามี ไม่ถึง นาทีได้ของแน่ครับ ผมเครมมาหลายลูกแล้ว โทรหาหน่อยว่าที่ใหนมีของเลย

ถ้าไม่มีของเปลี่ยน ก็รอไปครับ อันนี้ตอนรอ แล้วแต่ดวงแล้วนะครับว่าจะเจอพนักงานตามเรื่องดีแค่ใหนครับ
                          อย่างนี้นี่เอง จะได้ไว้ทำบ้างเวลาเสีย เพราะของเราก็มีอยู่ 1 ลูกประกัน dcom

Comment

ง่ะ ... โทรไปถาม 2 ร้านแล้วเค้าเหมือนกันว่า ส่งเคลมเท่านั้นอ่ะครับ แล้วต้องรออาทิตย์นึงด้วย

bad sector ลามเร็วมากๆ

Comment

เคลมที่ 0 ไม่ต้องผ่านร้านได้เลยครับ จะไวกว่าผ่านร้าน

เพื่อนเราเอาการ์ดจอไปเคลมร้านจิ๊บ ร้านมันดองไว้ 2 สัปดาห์บอกให้ไปเอา พอไปเอาแล้วก็เสียเหมือนเดิม เลยเอาไปที่ศูนย์ เขาบอกว่ากา์ร์ดตัวนี้ยังไม่เคยเคลมมาก่อนเลย

Comment

Working...
                              X