Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ Prince of Persia เฟรมเรทตกเป็นช่วงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ Prince of Persia เฟรมเรทตกเป็นช่วงๆ

มีใครเจอปัญหาแบบผมมั้งครับ มันจะกระตุกเป็นช่วงๆ ถ้าใช้โปรแกรม fraps ดูก็จะรู้ได้ทันที่เลยครับว่าเฟรมเรทตก

ผมปรับ High ที่ 1024x768, High resolution textures, No-AA, No-V Sync

Avg Fps จะอยู่ที 25-35 ครับแต่มันจะตกไปเหลือแค่ 5-8 เป็นช่วงๆ T_T

มีใครพอจะรู้วิทีแก้ไขมั้งครับ?

การ์ดจอรุ่นอะไรละคับ

Comment

การ์ดจอ 8600GTS + Driver ตัวล่าสุดแล้วครับ
      CPU E8200 3.0GHz + แรม 2GB ครับ

Comment

เอ๋ ไม่แน่ใจว่าการ์ดมันแรงถึงปะนะคับ

Comment

ไม่ตกสิแปลก เขาเฟรมตกทั้งบ้านทั้งเมือง ขนาดปรับต่ำสุด เฟรมเรตยังร่วงเลย

Comment

งั้นแปลว่าเป็นกันหมดทุกคนเหรอครับ? แล้วพอจะมีวิทีแก้ไขมัยครับ?

Comment

คอนโซล เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

มันตกตอนโหลดแผนที่
                HDD ต้องดีจริงๆแต่เล่นได้ก็เอาล่ะน่า

Comment

ผมสเปกต่ำกว่าท่าน จขกท นะครับ 8500 gt เอง cpu 6750 reso 1440*900 no aa no v sync ก็ยังโอเคอยู่นะครับก็ถือว่าลื่นอะครับหรือเพราะเล่นยังไม่ไกล

Comment

ลื่นนี่ fps เท่าไหร่ครับ

Comment

ไม่ตกนี่ ลื่นดี ไม่มีปัญหา ปลดล๊อก ได้ 3 สีแล้ว
                      Quad core 2.6
                      ram 4 g
                      gf 9800 gtx ram 512
                      ปรับ 1024 * 768 ก็พอ... อิอิ นอกนั้นทุกอย่างเปิดหมด

ไม่ทราบว่า จขกท เปิดโปรแกรมไรด้วยรึเปล่า อย่าง สแกนไวรัสเงี้ย พอสั่งมันสแกนเบื้องหลังเลยทำให้เฟรมเรตตก

Comment

ก็ลื่นดีนะครับ ถึงเฟรมเรทตกก็ตกเล็กน้อย ตั้งแต่เล่นมายังไม่มีตอนมันร่วงถึง 30 เลย ยกเว้นตอนมันโหลดฉาก
                        จะมีการกระตุกบ้างเล็กน้อย.........

Comment

ผมก็ลื่นนะ

Comment

ผมลื่นหัวแตกเหมือนกันครับ FPS เกือบ ๆ 90 ได้

Comment

ผมก็ลื่นดีน่ะ

Comment

Working...
                              X