Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเครื่องประกอบใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเครื่องประกอบใหม่

คือตอนแรกมันก็รันได้ปกติแต่ผ่านไป 3 อาทิตย์ มันกับไม่มีภาพขึ้จอ แต่เครื่องทำงานปกติ ที่แรกคิดว่าไฟไม่พอ เลยลองเอา PSU 450 เท่ากันตัวอื่นมาลอง ติดครับแต่กว่าจะขึ้ก็นานพอสมควร พอกับไปใช้อันเดิม มันให้กด F1-F2 กดF2 รันได้ปกติแต่ต้องกดทุกครั้งเลย (เสป็คเครื่อง core2 Duo 2.53 m/b asus P5Q Deluxe Ram DDR2 2Ghz PCI-e asus 6800 silen Case Deluxe PSU Deluxe 450w)ช่วยบอกผมทีครับ

ผมเจออาการแบบนี้มา หลายเครื่องแล้วครับ สงสัยจะเป็นที่วินโดว์ MOD นี้แหละครับ กับไดร์เวอร์ของ VGA ไม่มีอะไรเสียด้วยครับ
    ปัญหาโลกแตกเลยครับ

Comment

ถ้างั้นก็ต้อง Format เครื่องอะดิขี้เกียจอะ

Comment

Working...
      X