Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Sound Card สำหรับโน๊ตบุ๊ค ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Sound Card สำหรับโน๊ตบุ๊ค ทีครับ

คือผม กำลังจะซื้อ Sound Card มาใส่ Notebook เพื่อเล่น คาราโอเกะ ครับ คือต้องการให้มันโหลด Sound Font ได้ด้วย ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนบ้าง เป็น USB หรือ IEEE1394 หรือแบบ slot ที่มันเสียบได้กับ Notebook Compaq V3733TU ได้ ครับ คือว่าตัวที่เป็น PCMCIA Slot มันเสียบไม่ได้ อะ

รยกวนช่วยแนะนำ ด้วยครับ ขอตัวที่มันยังมีขายอยู่ในท้องตลาดนะครับ
    Last edited by tonpai753; 13 Dec 2008, 16:27:19.

ถ้า โปรแกรม สามารถ โหลด soundfont ได้เอง เช่น xtreme karaoke

ดังรูป

เลือก soundcard รุ่นใหนก้ได้ครับ

เอาตั้วนี้ก็ได้ 2000 ถ้วน มือ1 2990

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=346387

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ถ้า โปรแกรม สามารถ โหลด soundfont ได้เอง เช่น xtreme karaoke

ดังรูป

เลือก soundcard รุ่นใหนก้ได้ครับ

เอาตั้วนี้ก็ได้ 2000 ถ้วน มือ1 2990

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=346387

ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ตอนนี้ผมอยากจะลองหาที่เป็น Hardware ดูก่อนถ้าหาไม่ได้ค่อย Software

Comment

Originally posted by tonpai753 View Post
        ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ตอนนี้ผมอยากจะลองหาที่เป็น Hardware ดูก่อนถ้าหาไม่ได้ค่อย Software

ไม่มี soundfonts hardware ที่เป็น USB

** Audigy 2NX USB โหลด soundfont ได้ โดยตัวมันเอง แต่เป็น แค่ softeware ที่จำลองขึ้นมา

Comment

หรือว่าจะใจปล้ำ ซื้อ SC8850 usb

http://www.tokaimusic.com/product.de...4027_th_180302

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

ดังรูป

เห็นด้วยครับ 2 พัน ซื้อได้เลยครับ สนับสนุน ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ เสียงดีกว่า Live Ext. ราคามือ 1 2390 บาท ตัวนี้ราคา 2000 คุ้มกว่าครับ...

Comment

Originally posted by passakorn1 View Post
              เห็นด้วยครับ 2 พัน ซื้อได้เลยครับ สนับสนุน ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ เสียงดีกว่า Live Ext. ราคามือ 1 2390 บาท ตัวนี้ราคา 2000 คุ้มกว่าครับ...
              สนใจก็โทรฯมานะครับ เพราะผมลงขายเองครับ ใบเสร็จยังอยู่ เรื่องเสียงฟังเพลงนั้น ผมว่าดีเลยครับ เพียงแต่อย่างที่ท่านเรือว่ามาแหละมัน โหลด soundfont ไม่ได้ พี่เขาไปซื้อไม่บอกกันครับ สุดท้ายเสียเงินอีกรอบไปส่อง Roland มาแน่ะ

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
                สนใจก็โทรฯมานะครับ เพราะผมลงขายเองครับ ใบเสร็จยังอยู่ เรื่องเสียงฟังเพลงนั้น ผมว่าดีเลยครับ เพียงแต่อย่างที่ท่านเรือว่ามาแหละมัน โหลด soundfont ไม่ได้ พี่เขาไปซื้อไม่บอกกันครับ สุดท้ายเสียเงินอีกรอบไปส่อง Roland มาแน่ะ
                ผมใช้โหลด SoundFont ผ่านตัวโปรแกรม eXtremeKaraoke ครับ...

Comment

Originally posted by passakorn1 View Post
                  ผมใช้โหลด SoundFont ผ่านตัวโปรแกรม eXtremeKaraoke ครับ...
                  นั่นคือสิ่งที่เจ้าของเขาไม่อยากได้อ่ะซิครับ เพราะเขาก็ใช้ Extreme เหมือนกันผมเองก็ขี้เกียจอธิบายอ่ะครับ เพราะเขาไปเทียบกับ PC ซึ่งใช้ X-Fi Falta1ty อ่ะครับ

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
                    นั่นคือสิ่งที่เจ้าของเขาไม่อยากได้อ่ะซิครับ เพราะเขาก็ใช้ Extreme เหมือนกันผมเองก็ขี้เกียจอธิบายอ่ะครับ เพราะเขาไปเทียบกับ PC ซึ่งใช้ X-Fi Falta1ty อ่ะครับ
                    ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่อยากได้หรอกนะครับ เพียงแค่ ผมอยากจะลองหาดูก่อน เพราะจากที่ผม พบ ๆ มา การใช้ Software คุณภาพก็เจ๋งดีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by tonpai753 View Post
                      ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่อยากได้หรอกนะครับ เพียงแค่ ผมอยากจะลองหาดูก่อน เพราะจากที่ผม พบ ๆ มา การใช้ Software คุณภาพก็เจ๋งดีเหมือนกัน
                      เปล่าครับ ผมหมายถึงว่าผมขี้เกียจอธิบายให้พี่เขาฟังว่าโหลดผ่าน Extreme มันก็ไม่น่าจะต่างกัน แถมตัวนี้ยังฟังเพลงได้ดีด้วยอ่ะครับ ไม่ได้หมายความว่าขี้เกียจอธิบายให้ท่านฟังนะครับ

Comment

เปล่าครับ ผมหมายถึงว่าผมขี้เกียจอธิบายให้พี่เขาฟังว่าโหลดผ่าน Extreme มันก็ไม่น่าจะต่างกัน แถมตัวนี้ยังฟังเพลงได้ดีด้วยอ่ะครับ ไม่ได้หมายความว่าขี้เกียจอธิบายให้ท่านฟังนะครับ
                        งั้นขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด

Comment

ถ้าเป็น USB X-Fi Surround อย่าได้ต่อไมค์ผ่านมันเพื่อร้องคาราโกะเพื่อร้องเพลงเชียว
                          เพระมันเป็นวงจรแบบhalf duplexถ้าจะร้องคือต้องติ๊กmonitor ในconsole launcher แต่ถ้าเกิดเล่นเสียงไปร้องๆไปรับรองเสียงร้องจะมีดีเลย์แน่ๆ
                          Last edited by watitta; 14 Dec 2008, 21:20:00.

Comment

ดุน

Comment

Working...
                            X